Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยด้วยครับ ถอดหัวเทียนไม่ออก
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ถอดหัวเทียนไม่ออก  (อ่าน 13517 ครั้ง)
nanmanatch
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 07 ตุลาคม 2012, 17:41:36 »

หมุนยังไงก็ไม่ออกครับ หมุนจนที่ถอดรูดไปเลย  แน่นมากครับ ใครรู้บอกวิธีหน่อยครับ  ช่วยด้วย
lpgtechgas1
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2012, 09:49:45 »

ถอดครั้งล่าสุดเมื่อไหร่ครับ ลองหมุนเข้าเล็กน้อยและค่อยหมุนออก แล้วใช้เบอร์อะไรถอดครับ บล๊อคหัวเทียนใช้เบอร์ 16 นะครับ

ติดตั้งแก๊ส  ติดแก๊ส  ติดตั้งแก๊สรถยนต์  ติดแก๊สLPG 
ติดแก๊สราคาถูก  LPGTECH
www.lpgtechgas.com
ขอแนะนำชุดหัวฉีดแก๊ส LPGTECH
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2012, 09:52:49 »

หา ลูกบล็อค ที่ถอดหัวเทียนเฉพาะครับ  ไม่ใช้ที่ติดมากับรถนะ
เอา โซแน็กซ์  หรือ  WD4 ฉีดทิ้งไว้  แล้ว ลองดูครับ

ขันไม่ต้องแน่นหลอกครับหัวเทียน เอาแค่พอประมาณเนื่องจาก ความร้อน
เครื่องยนต์ ส่งผลให้เหล็กหัวเทียน มันขยายตัวจะแน่นเอง
และที่สำคัญแหวน สปริงหัวเทียนห้ามลืมใส่ แต่โดยปกติ มันจะหลุดไม่ออกอยู่แล้ว

สุดท้ายไม่ออก คงต้อง ถอดฝาวาวล์ ครับ
 บายๆ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
krumart_S.A.S AREA
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 17

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มกราคม 2013, 05:51:06 »

*กูรูวิชาการ*

ozzy_ge
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2013, 19:26:08 »

ต้องลงทุนซื้อบล็อกแล้วละครับ....หัวบล็อก+ด้ามขัน น่าจะประมาณ 2 ร้อยกว่าบาท
ใส่แ้ล้วอย่าไปขันแน่นมากครับ....มันจะถอดยาก.......
 Oh!! Goddd... Oh!! Goddd... Oh!! Goddd...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์