Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถาม ข้อมูล ร้านอาหาร แถว สระบุรี ครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ข้อมูล ร้านอาหาร แถว สระบุรี ครับ  (อ่าน 4659 ครั้ง)
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 09:58:01 »

สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ สระบุรี ทุกท่านเลยครับ

พอดี ช่วยปลายฝนต้นหนาว ผมเอง จะเดินทางพาคุณแม่ ไปเที่ยวแถว สระบุรี มวกเหล็ก
ประมาณวันที่  27-28 ตุลาคมนี้ครับ
นอนค้างพัก 1 คืน ครับ  ที่พักได้แล้ว

ที่นี้เหลือที่กิน รบกวนด้วยนะครับ แนะนำร้านอาหาร พอมีบ้างไหมครับ ราคาแบบบ้าน อร่อย นะครับ
ตอนนี้เห็น ว่า ครัวบ้านสวน ในตัวเมือง อะครับ มีที่อื่น อีกไหมครับ

วันสุดท้าย ว่าจะพาคุณแม่ไปรับ ประทานสเต็ก ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
นอกจาก แดรี่โอม โชคชัย ครูต้อ สเต็กเฮ้าท์ เล็กซัสสเต็ก นะครับ

รบกวนนำทางให้หน่อย นะครับ

ขอบคุณล่าวหน้า พี่ๆ น้องๆ ทุก คนอีกครั้งครับ

ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2012, 09:59:32 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
E20VTU

กำลังใจ: 317

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4EFE
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆๆ
สังกัดพื้นที่: สระบุรี

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 19:15:50 »

เอาความคิดผมนะครับ ถ้าน้ามาได้ที่พักแล้ว ก็ ทานอาหารที่นั้นทางที่พักนั้นล่ะ เพื่อดื่มด่ำบรรยากาศของธรรมชาติ อาหารอร่อยประกอบด้วยองค์ประกอบหลายอย่าง หรือน้าก็ซื้ออาหารไปทำทานเองก็ได้เพื่อความอบอุ่น  ขากลับน้าคิดถูกแล้วตามที่น้าคิด
พจน์ city
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 20:33:28 »

สุดยอด
miny@SBA#07
Professor

@@ ไม่ได้ซุ่ม แต่สุ่มทำ @@

กำลังใจ: 515

รถยนต์: EE-100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 7A-FTE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: แล้วแต่จะหาได้
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ - สระบุรี

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 21:54:35 »

ชอบอาหารประเภทไหนคับ ถ้าชอบแบบธรรมชาติ ครัวน้ำตกคับ นั่งทานอาหารริมน้ำตกบรรยากาศมากคับ เข้าไปทางน้ำตกเจ็ดสาวน้อยคับ

!! รถไม่สวยแต่รวยน้ำใจ !!
G@USS

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 09:23:48 »

ขอขอบคุณ ข้อมูลและทุกๆท่าน ที่เขามาตอบมาดู นะครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะกินข้าวที่ร้านในตัวเมือง ครัวบ้านสวน  ครับ

ต่อจากนั้นกะว่าจะไปเที่ยวที่ วัดแก่งคอย ตลาด สถานีรถไฟ เห็นว่า สมัยสงครามโลกครั้งที่ 2
กะจะแวะไปดู บรรยากาศ ครับ

และว่าจะไปต่ออีกนิด ที่ ผาเสด็จ ร.5 ก่อนเข้าที่พักนะครับ

ซึ้ง

บายๆ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Nu' BUiiBUii :)
Freshy
*

กำลังใจ: 13

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 20:40:09 »

ริมคลองชล ในตัวเมือง ก็อร่อย สะอาด บรรยากาศดีนะคะ แต่ราคาก็นิดนึง ร้านบ้านน้ำเคียงฟ้า ก็โอเคเลยคะ ทั้งอาหารและบรรยากาศ เพราะอยู่ใกล้อ่างเก็บน้ำ และอีกร้านที่แนะนำและมาแรง ร้านบ้านนาปลาเผา อยู่บายพาสสระบุรีเนี้ยแหละคะ อาหารอร่อย ราคาถูก แต่บรรยากาศครอบครัวอ่ะ เป็นอีกหนึงตัวเลือกที่ดีนะคะ ส่วนที่พี่จะมาเดินตลาดกับสถานีรถไฟ หนูแนะนำเป็นช่วง เมษายน อ่ะคะ เพราะจะมีเทศกาลย้อนรอยสงครามโลก จัดใหญ่โต ถ้ามาวันธรรมดาก็ธรรมดาอ่ะคะ (เจ้าของพื้นที่คะ)  แหะๆๆ แหะๆๆ
yakuza
Sophomore

กำลังใจ: 14

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กันยายน 2012, 13:34:05 »

ริมคลองชล ในตัวเมือง ก็อร่อย สะอาด บรรยากาศดีนะคะ แต่ราคาก็นิดนึง ร้านบ้านน้ำเคียงฟ้า ก็โอเคเลยคะ ทั้งอาหารและบรรยากาศ เพราะอยู่ใกล้อ่างเก็บน้ำ และอีกร้านที่แนะนำและมาแรง ร้านบ้านนาปลาเผา อยู่บายพาสสระบุรีเนี้ยแหละคะ อาหารอร่อย ราคาถูก แต่บรรยากาศครอบครัวอ่ะ เป็นอีกหนึงตัวเลือกที่ดีนะคะ ส่วนที่พี่จะมาเดินตลาดกับสถานีรถไฟ หนูแนะนำเป็นช่วง เมษายน อ่ะคะ เพราะจะมีเทศกาลย้อนรอยสงครามโลก จัดใหญ่โต ถ้ามาวันธรรมดาก็ธรรมดาอ่ะคะ (เจ้าของพื้นที่คะ)  แหะๆๆ แหะๆๆ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
G@USS

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 07:24:53 »

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ครับ  สงสัย ต้องหา ที่เที่ยวใหม่ ซะแล้ว
ถ้ามีที่เที่ยวหรือ มีจัดงาน รบกวนแนะนำให้ด้วยนะครับ  พอดีกะไป ไม่อยากเสียเที่ยว ครับ

อิอิอุอุ

บายๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์