Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ใช้แก๊สแล้วมีปัญหาจัดมาเราแก้ให้
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แก๊สแล้วมีปัญหาจัดมาเราแก้ให้  (อ่าน 14668 ครั้ง)
lpgtechgas1
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 13:54:05 »

สำหรับท่านที่ติดแก๊สไปแล้วมีปัญหา แก้ไม่ตก ไม่ว่าจะเรื่องใดก็ตามมาปรึกษากันได้เลย เราให้คำปรึกษากัน ไม่ว่าจะซ่อมเองหรือไปซ่อมมาแล้วช่างหาสาเหตุไม่เจอ มาหาเราทั้งหัวฉีดและมิกเซอร์ เราให้คำปรึกษาได้ทั้งหมด ไม่ว่าอาการใดก็ตาม หรือวิธีการดูแลรักษารถที่ติดแก๊สไปแล้ว ไม่รู้ว่าจะต้องดูแลรถกันอย่างไร
   ส่วนคนที่คิดจะติดแก๊สแต่ยังไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรบ้าง มาดูกันว่าติดแล้วจะคุ้มไหม หรือติดแล้วต้องทำอย่างไรกับรถบ้าง หรือติดแล้วจะมีปัญหาอะไรตามมาหรือเปล่า มาบอกกล่าวเท้าความกัน จะได้สบายใจเมื่อเวลาไปติดตั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2012, 13:56:36 โดย lpgtechgas1 » บันทึกการเข้า

ติดตั้งแก๊ส  ติดแก๊ส  ติดตั้งแก๊สรถยนต์  ติดแก๊สLPG 
ติดแก๊สราคาถูก  LPGTECH
www.lpgtechgas.com
ขอแนะนำชุดหัวฉีดแก๊ส LPGTECH
moomoo
AE Thailand Club Member
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 00:47:13 »

ง๋อยเหงา ง๋อยเหงา ติดหัวฉีดครับตอนจอดติดเครื่องกลิ่นเเก๊สออกเยอะมากเลย จูนเเล้วไม่หาย บ้างร้านบอกต้องเปลี่ยนรางหัวฉีดใหม่ให้เล็กลง ถ้าเปลี่ยนเเล้วจะวิ่งออกเหมือนเดิมมัย ราคาประมาณ 2 พันกว่าบาท แนะนําหน่อยครับขอคุณครับ  อ้อๆๆกลิ่นมันออกจากปลายท่อนะครับ จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2012, 00:52:59 โดย moomoo » บันทึกการเข้า

MOOMOO
lpgtechgas1
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 09:02:06 »

ถ้ารั่วที่หัวฉีดให้เขาแก้ไขให้ก็ได้ครับแค่เปลี่ยนโอริงที่หัวฉีดไม่เกิน 500 รวมค่าแรงแล้ว(ราคาน่าจะอยู่ประมาณนี้นะครับ ลองเช็คดูเองก่อนครับว่ารั่วตรงไหนบางทีสามารถแก้ไขได้เองครับ ถ้าสงสัยยังไงโทรถามกันได้ครับ 0905723559 ช่างตั้มครับ

ติดตั้งแก๊ส  ติดแก๊ส  ติดตั้งแก๊สรถยนต์  ติดแก๊สLPG 
moomoo

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2012, 00:29:21 »

ถ้ารั่วที่หัวฉีดให้เขาแก้ไขให้ก็ได้ครับแค่เปลี่ยนโอริงที่หัวฉีดไม่เกิน 500 รวมค่าแรงแล้ว(ราคาน่าจะอยู่ประมาณนี้นะครับ ลองเช็คดูเองก่อนครับว่ารั่วตรงไหนบางทีสามารถแก้ไขได้เองครับ ถ้าสงสัยยังไงโทรถามกันได้ครับ 0905723559 ช่างตั้มครับ
กลิ่นมันออกจาากท่อครับไม่ได้รั่ว  Oh!! Goddd... Oh!! Goddd... Oh!! Goddd...

MOOMOO
lpgtechgas1
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2012, 11:02:06 »

ถ้ากลิ่นออกปลายท่อก็น่าจะเป็นที่เครื่องเผาไหม้ไม่หมด ถ้าแก๊สไม่หนาไปหรือบางไปลองเช็คเครื่องยนต์ดูด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2012, 11:04:28 โดย lpgtechgas1 » บันทึกการเข้า

moomoo

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2012, 16:30:13 »

ถ้ากลิ่นออกปลายท่อก็น่าจะเป็นที่เครื่องเผาไหม้ไม่หมด ถ้าแก๊สไม่หนาไปหรือบางไปลองเช็คเครื่องยนต์ดูด้วยครับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

MOOMOO
maxza7833
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 13:28:55 »

รถผมเครื่อง 1300 คาร์บู อยากติดแบบมิกซ์ แต่กลัวอัตรเร่งจะไม่เหมือนน้ำมัน พอมีิวิธีไหมคับ *กูรูวิชาการ*
lpgtechgas1
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 09:43:13 »

เครื่องคาร์บู ถ้าได้ช่างดีๆก็ไม่มีปัญหาครับ อยู่แถวไหนครับ จะได้ช่วยหาร้านให้ได้ครับ

maxza7833
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 10:58:22 »

บางใหญ่ นนทบุรี คับผม ซึ้ง
lpgtechgas1
Freshy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 08:53:25 »

ผม PM ไปแล้วนะครับ

kark
Freshy
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มกราคม 2013, 07:47:41 »

แก๊สมิกซ์ครับเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สเครื่องดับเลยช่วยทีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์