Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รายงานการประชุมครั้งที่ 27 ในวันเสาร์ที่ 31 มีนาคา 55 (ประจำเดือนเม.ย.) ค่ะ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการประชุมครั้งที่ 27 ในวันเสาร์ที่ 31 มีนาคา 55 (ประจำเดือนเม.ย.) ค่ะ  (อ่าน 6691 ครั้ง)
Evil@EBA 011
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 79

รถยนต์: AE92
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก

« เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 06:50:30 »

บันทึกการประชุม ครั้งที่ 27
วันเสาร์ ที่  31 มีนาคม 2555 (ประชุมสามัญประจำเดือน เมษายน) ณ  พื้นที่บางกอกตะวันออก
ผู้เข้าร่วมประชุม       : สมาชิกบางกอกตะวันออกทั้งสมาชิกเดิมและสมาชิกใหม่
ผู้นำการประชุม       :  ประธานบางกอกตะวันออก

วาระการประชุม เพื่อ    : แจ้ง ขอมติ และประชาสัมพันธ์

เรื่องที่ 1 – ประชาสัมพันธ์: งาน Motor Show
ผลการประชุม :  เนื่องด้วยงานมอเตอร์โชว์ครั้งนี้ พี่เอ๋และพี่นาจจะเป็นStaff ประสานงานดังนั้น พี่ๆทั้งสองจะเดินทางไปก่อนโดยออกจาก
                                               ปั้ม 10.00 น. (ตรง) ดังนั้นหากสมาชิกท่านใดต้องการไปพร้อมพี่ ๆ ให้เจอที่ปั้มนะคะแล้ว 10.00 น. พี่ๆ จะเดินทางโดยในครั้ง
                                       นี้จะไม่มีการรอคอยโดยเด็ดขาดค่ะ  
                              และในส่วนสมาชิกท่านอื่นจะไปให้เจอกันที่ปั้มประมาณ 10.30 น.  ในปีนี้เราจะไปกันไม่สายนะคะ (ใครไปก่อนกลับหลังนะคะ)
                                       ส่วนรถที่จะเป็นตัวแทนโชว์ของพื้นที่ EBA คือ รถพี่นาจ น้องเอ และยอดนะคะ
            -กิจกรรมครั้งนี้สมาชิกท่านใดที่จะไปแล้วมี ว.แดง กรุณาเอาไปด้วยนะคะ  
            -เมื่อไปถึงงานแล้วกรุณารับคูปองท่านอาหารจากพี่เอ๋ทันทีนะคะ

เรื่องที่ 2  -แจ้งเพื่อทราบ : งานDrag คลอง 5
ผลการประชุม    เนื่องด้วยการแข่งขันที่ผ่านมาไม่จบ จึงจะจัดแข่งขันต่อในวันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม 55 นี้นะคะ ซึ่งในการประชุมครั้งนี้ พี่เอ๋แจ้งว่ามีพี่ๆ ทางคลับใหญ่ห่วงใยเรื่องถึงการมีกลุ่มย่อมๆ ของพื้นที่ แต่ก็บอกว่าเป็นสิ่งดีและพึงทำได้ แต่ขอให้รักและสามัคคีและเกาะกลุ่มกันไว้ ซึ่งในส่วนนี้พี่เอ๋ได้ชี้แจงและแจ้งให้ทราบแล้วว่า เรารักและสามัคคีกันเหมือนเดินนะคะ ไม่มีการแบ่งกลุ่ม อาจจะมีบางเรื่องกลุ่มย่อยเพราะบางอย่างที่ชอบหรือใช้Life style ต่างกัน แต่เมื่อมีงานมีกิจกรรมเราก็เป็นหนึ่งกัน ซึ่งสมาชิกทุกคนเห็นด้วยกับสิ่งที่เป็นในทุกวันนี้

เรื่องที่ 3  - ติดตาม : งานเลี้ยงปีใหม่
ผลการประชุม : 80% มีความพึงพอใจกับงานที่เกิดขึ้น หากแต่มีข้อแก้ไขควรระวัง คือ เรื่องอาหารชนิดปลาที่คาวมาก ดังนั้น มีมติว่า คราวหน้าพยายามไม่สั่งอาหารที่ทำจากปลาจะดีที่สุด

เรื่องที่ 4  - แจ้งเพื่อทราบ : ลบกระทู้เก่า พี่นาจเสนอว่าจะลบกระทู้เก่าที่ไม่มีใครใช้แล้วเป็นเวลานาน
ผลการประชุม:มติยอมรับ ในการลบกระทู้ ซึ่งทุกคนยอมรับและให้สิทธิ์ในการลบนั้นกับพี่นาจอย่างดุษฎีตามดุลพินิจที่เหมาะสม

เรื่องที่ 5  - แจ้งเพื่อทราบ: ป้ายประจำพื้นที่

ผลการประชุม :  มติเห็นด้วยให้ใช้รูปแบบตามเสื้อพื้นที่ (สีขาว) แต่ให้บนคำว่าบางกอกตะวันมีคำว่า AEThailand และตราสัญลักษณ์อยู่ที่มุมบนซ้าย ทั้งนี้ รูปแบบและการดำเนินการพี่นาจจะรับผิดชอบติดต่อสั่งทำไปทางพี่เทพนะคะ

เรื่องที่ 6 – แจ้งเพื่อทราบ: Staff ประจำพื้นที่ EBA ในปี 2555 นี้  

ผลการประชุม :   พี่เอ๋ เสนอ พี่น็อต และเอกโมชิ เป็นStaff พื้นที่ ซึ่งสมาชิกทุกคน ยอมรับและมีมติเห็นด้วยอย่างเอกฉันท์ เพราะทั้งสองคนเสียสละทำงานเพื่อส่วนร่วมมาตลอด โดยพี่น็อตและเอกโมชิจะเป็นฝ่ายประสานงาน ตอบกระทู้ และจัดกิจกรรมของพื้นที่นะคะ

เรื่องที่ 7  - ประชาสัมพันธ์ เรื่อง งานเลี้ยงครอบรอบ 4 ปี
ผลการประชุม:   มีมติให้จัดงานในวันเสาร์ที่ 9 มิถุนายน 55  โดยยังไม่ได้ระบุร้านและเวลาทั้งนี้ อยากให้สมาชิกทุกท่านช่วยกันเสนอร้านในดวงใจและมาพูดคุยกัน ซึ่งในการเสนอร้านนั้น หากเป็นไปได้มีรายละเอียดมาด้วยนะคะ
พี่ๆ  เพื่อน ๆ น้อง ๆ ช่วยกันส่งร้านชื่อร้านเข้าประกวดกันนะคะ

เรื่องที่ 8  – ขอความคิดเห็น: ใช้เงินสมาชิกกินเลี้ยงในการจัดเลี้ยงครบรอบพื้นที่เท่านั้น ไม่ใช้จ่ายกินเลี้ยงปีใหม่  
ผลการประชุม :  มติเห็นด้วยว่า ใช้เงินรายเดือนของสมาชิกจัดกินเลี้ยงเฉพาะงานครบรอบพื้นที่เท่านนั้น ในส่วนของ          งานปีใหม่ยังมีการจัดต่อ หากแต่จะเก็บเงินสมาชิกที่มากันเอง
   แต่ทั้งนี้มีเสียงแสดงความคิดเห็นว่า หากมีเงินเหลือเพียงพอในการจ่ายค่าปีใหม่อาจจะนำมาใช้จ่ายให้ส่วนหนึ่งและส่วนต่างออกเอง แต่ทั้งนี้เงินรายเดือนที่ได้
             นั้น ยังเป็นค่ากิจกรรมต่างๆ อีก เช่น ค่า web เป็นต้น

เรื่องที่ 9  – ขอความคิดเห็น: หนึ่งในสมาชิกเสนอว่าในการจัดกินเลี้ยงของพื้นที่EBA ขอให้เป็นแค่คนในพื้นที่หรือเป็น สมาชิกกับทางคลับ
                              ใหญ่เท่านั้นที่เข้ามามีส่วนร่วมกับงานเลี้ยงครบรอบ คนนอกหรือเพื่อนของสมาชิกขอสงวนสิทธิ์ในการเข้าร่วมงาน
ผลการประชุม :  ในเรื่องนี้สมาชิกเกือบร้อยละ 99% ที่เข้าร่วมประชุมในวันนี้ไม่เห็นด้วย เพราะว่าเพื่อนหรือคนรู้จักของสมาชิกก็นับเป็นเพื่อนของเรา เพราะเป็นเพื่อนของ
                     สมาชิกเรา ซึ่งบุคคลที่เข้ามาก็เป็นบุคคลที่คุ้นเคย คุ้นหน้า กับเพื่อน ๆ สมาชิก ซึ่งหากมีเพื่อนของสมาชิกที่มีคุณสมบัติดังกล่าวจะเข้าร่วมงานก็สามารถ
                     เข้าร่วมงานได้ แต่ต้องยินดีจ่ายเงินเต็มตามจำนวนที่เก็บ แต่เราจสงวนสิทธิ์กับเพื่อนของเพื่อน ของสมาชิกเรา
                    ดังนั้น ในวาระเรื่องที่ 9 นี้ จึงไม่ผ่านมติที่ประชุมค่ะ

เรื่องที่ 11 - แจ้งเพื่อทราบ : สรุปจำนวนเงินรายรับ-จ่ายที่พี่เต๋ได้รับ  

เรื่องที่ 11 - แจ้งเพื่อทราบ : ค่าสมาชิกประจำเดือน เมษายน 2555 จำนวนเงินที่เก็บได้ในเดือน นี้มีจำนวน 1,500บาท นำไปซื้อขนมจำนวน 200 บามเหลือ  1300 บาท (หนึ่งพันสามมร้อยบาทถ้วน) ซึ่งได้มอบให้พี่เต๋าเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ ซึ่งรายชื่อสมาชิกที่จ่าย มีดังนี้ ค่ะ

ปิดการประชุม 0.45  น.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เมษายน 2012, 07:10:05 โดย Evil@EBA 011 » บันทึกการเข้า
kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด
High Super Senior

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 08:17:09 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

golffy
Freshy

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 08:28:08 »

ใส่เสื้ออะไรไปกันอะครับ 
ae_8o@eBa oo2
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 88

รถยนต์: Corola
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1300
อุปกรณ์แต่งรถ: เบาะคู่เดียว
สังกัดพื้นที่: ฺบางกอกตะวันออก

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 09:07:33 »

เสื้อเทาของทางคลับครับ

Moderator
Professor
*

สังกัดพื้นที่: ฺบางกอกตะวันออก

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 09:07:54 »

yod.pui@EBA014
Professor

กำลังใจ: 304

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 7AFE
อุปกรณ์แต่งรถ: ม่ายมีไรเลยเดิมๆ
ที่อยู่: พุทธมณฑลสายสี่ถึงตัวอยู๋ไกลแต่ใจอยู่บางกอกตะวันออกนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 09:14:42 »

จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!!

อดีตที่เป็นที่รักตลอดกาล

[img]http://image.ohozaa.com/i/073/dsc_0668_resiz
เอกเอง@EBA012

กำลังใจ: 16

รถยนต์: CEF...A31
รหัสเครื่องยนต์: 1JZGTE
อุปกรณ์แต่งรถ: ตามนั้นคับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 09:15:18 »

ชัดเจน....ขอบคุณคับ สุดยอด
Robin Hood ae@EBA.008
Professor

รถยนต์: E100
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 09:56:46 »

สุดยอด สุดยอด

ก็แค่ผู้ชายเจ้าสำราญเฉยๆ
golffy
Freshy

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 10:08:07 »

ยังไม่ได้เลยอะครับ  แต่สมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้วนะครับ  ทำไงดี ไม่มีเสื้อไป จะร้องแล้วเนี่ย 5555+
OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 10:41:41 »

ชัดเจน  สุดยอด

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

~เอกโมชิ~
Senior

++มิตภาพ...ที่ไม่แป่งแยก++

กำลังใจ: 10

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 12:23:05 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ball_ae101 @ EBA#006
Junior

กำลังใจ: 22

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4age

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 12:47:43 »

ข้อมูลชัดเจน เสียดายไม่ได้เข้าร่วมติดภารกิจ ไม่งั้นสนุก......
ball_ae101 @ EBA#006
Junior

กำลังใจ: 22

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4age

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 12:52:05 »

เป็นกำลังใจให้กับสต๊าฟที่ดำเนินงานโดยไม่หวังตอบแทนอะไร สมาชิกคนใดที่คิดว่ามีปัญหาข้องใจอะไร ขอให้เข้ามาเสนอในหรือขอชี้แจงในที่ประชุมเพื่อไม่เป็นการกดดันกับคนที่ทำงาน ขอบคุณครับถ้าเห็นว่าแรงไป ลบได้เลย
Moderator
Professor
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 15:30:25 »

ยังไม่ได้เลยอะครับ  แต่สมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้วนะครับ  ทำไงดี ไม่มีเสื้อไป จะร้องแล้วเนี่ย 5555+
ไว้ไปเอาที่งานเลยน่ะครับ

golffy
Freshy

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 15:35:27 »

ไว้ไปเอาที่งานเลยน่ะครับ
ขอบคุณครับ
NON กางเกงแดง@EBA024
Junior

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 17:30:32 »

กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด..
JO_AE92@EBA025
Professor

กำลังใจ: 109

รถยนต์: AE92
รหัสเครื่องยนต์: 5A-FE แรงด้วย LPG ระบบหัวฉีด ถังโดนัท
อุปกรณ์แต่งรถ: ล้ออย่างเดียว.....ก็สวยแล้ว

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 21:28:19 »

รับทราบคราบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เมษายน 2012, 21:29:37 โดย JO_AE92@EBA025 » บันทึกการเข้า

AMATAMAN
Junior

กำลังใจ: 5

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 22:06:12 »

รับทราบแร้วเลิกงานแล้วจะรีบไปนะค้าบ เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน ไม่แทงข้างหลัง
hp_6365@EBA029

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 เมษายน 2012, 22:45:57 »

รับทราบแร้วเลิกงานแล้วจะรีบไปนะค้าบ เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!
ไปต่อด้วยน่ะ

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
Professor

อุปกรณ์แต่งรถ: ม่ายมีไรเลยเดิมๆ
ที่อยู่: พุทธมณฑลสายสี่ถึงตัวอยู๋ไกลแต่ใจอยู่บางกอกตะวันออกนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 04 เมษายน 2012, 13:33:19 »

ตลอดๆๆๆๆๆๆๆๆ

[img]http://image.ohozaa.com/i/073/dsc_0668_resiz
เอกเอง@EBA012

กำลังใจ: 16

รถยนต์: CEF...A31
รหัสเครื่องยนต์: 1JZGTE
อุปกรณ์แต่งรถ: ตามนั้นคับ

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 เมษายน 2012, 14:22:53 »

แล้วไปไหม......(ไปต่ออะ)
AMATAMAN
Junior

กำลังใจ: 5

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 เมษายน 2012, 23:51:58 »

[/quoteไปต่อไหนก็ได้แต่ต้องไม่ขัดศีลธรรมนะคับ เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน ไม่แทงข้างหลัง
Moderator
Professor
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 เมษายน 2012, 08:04:38 »

ไอน้ำป่ะล่ะ

Professor

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 เมษายน 2012, 13:47:05 »

[/quoteไปต่อไหนก็ได้แต่ต้องไม่ขัดศีลธรรมนะคับ เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

อู๊ย  คนมีศีลธรรมมา ไป วัดโรมันได้ป่ะคับ   อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์