Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
โทดทีครับแบบว่ามันโมโห(เมื่อวานไปเชียงกงบางนามาครับ)
*ShoutBox
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โทดทีครับแบบว่ามันโมโห(เมื่อวานไปเชียงกงบางนามาครับ)  (อ่าน 33308 ครั้ง)
ToreTTo AE
AE Thailand Club Member
Sophomore

ไม่หล่อ...ไม่แรง...เชิญแซงได้เลย...

กำลังใจ: 4

« เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 10:15:53 »

เนื่องจากเมื่อวานผมไปหาอะไหล่ที่เชียงกงบางนามาครับ เขาทางซอยข้างปอเต็กตึ้ง เลี้ยวซ้ายซอยแรกตรงไปสุดทางเข้าที่ฝากจอดรถ ไอ้ร้านนี้มันอยู่หัวมุมทางเลี้ยวครับติดลานจอดรถ บังเอิญเดินผ่านเห็นร้านใหญ่ดี ของเยอะด้วย เลยเข้าไปดูอะไรซักหน่อย เข้าไปถามคนในนั้นไม่รุ้จะเก๋าไปไหน(พอดีผมแต่งตัวไปดีน่ะครับสงสัยเห็นว่าผมน่าโง่มาก)เลยถามหากระจังหน้าaeว่ามีแบบไหนบ้างเขาบอกมาว่าตัวเอสหรือเปล่า ของไม่มีนะหายาก(อันนี้ผมเข้าใจว่าหายาก)เลยถามเล่นๆว่าราคาเท่าไร เขาตอบมา1800(แม่เจ้าในใจคิดพ่อค้าในเวปที่เปิดเจอเบิกใหม่ญี่ปุ่นก็อันละ1800เอง)แมร่งจะแพงไปไหน พอดีเจอกระจังCที่มีสามดาวบนหัวเขาบอกว่า1200ผมบอกว่าโหนึกว่า600เขาบอกผมว่าพี่ไปเอาราคาที่ไหนมา(เสียงพี่เริ่มแข็ง)ผมก็บอกว่าผมคิดเองขำขำ เข้าเรื่องเลยครับกลับไปกระจังเอสอีก ผมบอกที่ร้านเนี่ยผมเห็นเขาเบิกในเวปของใหม่ก็1800เอง เขาบอกมาไม่มีหรอกพี่มันยังผลิตอยู่อีกเหรอรุ่นนี้(ในใจมัยในเวปมันเบิกได้วะ) ผมบอกว่าเบิกญี่ปุ่นมั้งของใหม่เลยรอ45วัน เขาบอกว่ามัด้วยเหรอ(น้ำเสียงเขาพูดประมาณมึงมั่วเปล่า) ผมเลยตอบกวนๆไป สงสัยของจีนแดงมั้ง ปนขำนิดๆ สงสัยแมร่งคงฉุน ไม่รุว่าเจ้าของหรือคนงาน มันบอกผม(น้ำเสียงเอาจริงมาก)พี่ถ้ามีจิงผมสั้งเลย20อัน มันก็ย้ำเอายี่สิบอันเลยถ้ามี พูดแบบว่าเขานี่เก๋าเกมมาก(คนในร้านแม่งก็เยอะ จะพูดให้กูอายไปไหนเนี่ย) เลยเดินออกดีก่าไม่คุยและแต่ก่อนกลับเจอจอไมล์ae100หน้าจอดำแบบบ้านเรา(ผมเคยซื้อ1500เอง)มันบอกผมว่าราคา2800(โหจะแพงไปไหนหรือว่าราคาปกติครับ) จากนั้นผมก็มองหน้ามันแล้วก็เดินออกมาเลย...
สุดท้ายไปร้านที่ซื้อของกันบ่อยๆ พูดดีขายง่ายต่อง่าย จบครับได้ของครบกลับบ้านสบายใจ
ปล.เป็นประสบการณ์เราไม่เก๋าจริงอย่าไปต่อกรกะไอ้พวกเฮียพวกนี้ คิดว่าเรามาบ้านๆสงสัยกะฟันหัวแบะเลยมั้ง (ผมเจอพ่อค้าในเวปและกระจังเบิกใหม่1800คราวหน้า ไปอีกมึงเจอกูแน่สัส 20อันน่ะที่มึงจะเอา จะคอยดูแม่งเอาเอาหรือเปล่า)

...ที่มีอยู่ในตอนนี้มันพอแล้ว ที่เหลือก็ทำให้ตัวเราเองบ้างนะ...
ArtZa101
Junior

เครื่อง วิ่งด้วย แรงสั่น

กำลังใจ: 18

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 10:52:53 »

จ๊ากๆ จ๊ากๆ จ๊ากๆ ทำใจครับ - -

หมีป่าทุ่งบางกอกใต้
AE Thailand Club Staff
Professor
*

+++หมี โหด กระ โดด ฉึก+++

กำลังใจ: 84

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 11:05:11 »

ร้าน นั่นมัน กาก ขึ้นชื่อ อยู่แล้วครับ

สังเกตุ ร้านที่ สปอตไลท เยอะๆใช่ป่ะ

ของเยอะเพราะ ขายไม่ได้ ฮ่าๆ

กิจกรรม แรก ของปี Hang Out บางกอกใต้
ToreTTo AE
Sophomore

ไม่หล่อ...ไม่แรง...เชิญแซงได้เลย...

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 11:16:48 »

ร้าน นั่นมัน กาก ขึ้นชื่อ อยู่แล้วครับ

สังเกตุ ร้านที่ สปอตไลท เยอะๆใช่ป่ะ

ของเยอะเพราะ ขายไม่ได้ ฮ่าๆ
ไม่รุว่าใช่ป่าวนนะน้าหมี ไม่ได้อ่านชื่อร้าน มีไฟแขวนเยอะๆ มีเบาะอยู่มุมนึง อยู่ตรงหัวโค้งติดที่ฝากจอดรถน่ะครับ น่าจะกากสมชื่อจริงๆ  อิอิอุอุ อิอิอุอุ

...ที่มีอยู่ในตอนนี้มันพอแล้ว ที่เหลือก็ทำให้ตัวเราเองบ้างนะ...
Terseed69
Senior

อิฐ ae.T 611

กำลังใจ: 11

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 12:11:08 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด วันหลังนัดกันไปเยอะ ๆ ไปถล่มร้านมัน  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ปล. น้าหมี น้องอิฐ ไม่รีบแต่รออยู่น่ะ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

AE 112
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 13:10:29 »

ผมเคยเจอทีนึงครับตอนนั้นไปเดินหาท้ายตัดครึ้งลำ AE 112 เดินดูอยู่พักนึงราคาก็เท่ากันหมด
ประมาณ 23 k -25 k ครับแล้วก็ไปเจอร้านนึงทีแรกเห็นแค่ฝากระโปรงก็เดินเข้าไปถามมีท้ายตัดรึเปล่า เขาบอกว่ามี(มันบอกสวยที่สุดทั้งบางนาเลย) ก็เลยถามราคาดูครับมันเปิดราคามาผมเดินออกจากร้านแทบไม่ทันเลยครับ มันเปิดที่ 50 k  จ๊ากๆ อะครับและมันบอกว่าไม่มีช่วงล่างให้ด้วย
(แต่ที่เราดูมามันมีครบทุกอย่างแถมยังถูกกว่ามันเป็นครึ้งเลยครับ)เราแต่งตัวบ้านๆมันคงคิดว่าเราโง่รึเปล่า  ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ

ไม่ได้ซิ่งกูวิ่งไช้งาน
kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด
High Super Senior

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 14:20:59 »

เจอมาแล้วคร๊าบ
บอกของไปรอเกือบครึ่งชั่วโมง
ไม่มีแม้วิญญาณของที่จะสั่งเลยคร๊าบ

BungLef SBA
Moderator
Super Senior
*

ผมไม่เคยมองข้ามใคร..แต่ใครอย่ามองข้ามผม

กำลังใจ: 31

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 21:04:51 »

อิอิอุอุ อิอิอุอุ    Oh!! Goddd... Oh!! Goddd...

มิตรภาพหาไม่ยาก ถ้าหากเราเดินออกไปหาสิ่งใหม่ๆ  
ToN...หน้าชา ณ.บางกอกใต้

กำลังใจ: 36

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 22:15:35 »

ซื้อของกะนักเลงนี่หว่า.. จ๊ากๆ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 22:16:37 โดย ToN...หน้าชา ณ.บางกอกใต้ » บันทึกการเข้า

.....ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร..รู้แค่ว่าอยู่ AE THAILAND ก็พอ.....
ToreTTo AE
Sophomore

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 22:20:03 »

ซื้อของกะนักเลงนี่หว่า.. จ๊ากๆ   
น้าต้น..มันยังมีหน้ามาบอก ถ้ามีเอายี่สิบอันเลย แล้วแมร่งยังย้ำอยู่ได้ คนก็เต็มร้าน เจอพ่อค้าในเวปแล้วคราวหน้าไปอีกเดี๋ยวจะเข้าไปหาแมร่งดูดิ้ว่ามันจะซื้อหรือเปล่า...ฉุนชิหาย

emppty110

กำลังใจ: 48

รถยนต์: Ae110
รหัสเครื่องยนต์: 5A-อืดๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 23:14:08 »

ร้านนี้เทพๆ อยู่แล้วคับ เครื่องเสียงก้อใช้ได้เลย บอกราคาแบบว่า...
กุอยากเก็บไว้ทำปุ๋ยอ่ะ เมิงมีไรม่ะ

It will be change!!!
บีเค
Sophomore

กำลังใจ: 5

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 09:26:44 »

อิอิอุอุ ทุบหัวมานเลยม่ะ
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 09:45:19 »

อิอิอุอุ อิอิอุอุ

เป็นธรรมดาครับ  เดินถิ่นแบบนี้  ต้องทำใจครับ,

พูดให้น้อย ถามในสิ่งที่เราต้องการ ถ้าราคาไม่ใช่ที่คิด ก็จบ ไม่ต้องไปต่อกรครับ

เพราะนั่นมันคือ ดง...เสือสิงค์มันเยอะ  ยิ่งถ้าเราพลาดไปขับ AE แต่งๆ ไปจอดหน้าร้านมัน

รับรอง ยิ่งกว่าฟันหัวแบะ ครับ เพราะฉะนั้น ถามราคา ถ้าไม่ใช่ก็ผ่าน จบ ง่ายๆ ดี

ส่วนเรื่องราคาในเว็ป  กับราคาเชียงกง  บางอย่างมันเทียบกันไม่ได้ครับ,

"เชียงกง"  คือดงของธุรกิจ  ส่วนในเว็ป ของบางอย่างมันมาจากมือ 2 หรือผู้ใช้ส่งต่อๆ กันมา

ดังนั้น เรื่องราคาต้องใช้วิจารญาณ ด้วยครับ, 

สุดท้ายผมว่า ไอร้านแบบนี้ อย่าไปใส่ใจครับ เสียเงินแบบสบายใจ ดีกว่า

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
Terseed69
Senior

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 10:04:47 »

รอพี่ ๆ น้า ๆ ถอดดีกว่า รับมรดกต่อเอง สบายใจกว่าเยอะ  อิอิอุอุ อิอิอุอุ

ToreTTo AE
Sophomore

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 10:30:29 »

อิอิอุอุ อิอิอุอุ

เป็นธรรมดาครับ  เดินถิ่นแบบนี้  ต้องทำใจครับ,

พูดให้น้อย ถามในสิ่งที่เราต้องการ ถ้าราคาไม่ใช่ที่คิด ก็จบ ไม่ต้องไปต่อกรครับ

เพราะนั่นมันคือ ดง...เสือสิงค์มันเยอะ  ยิ่งถ้าเราพลาดไปขับ AE แต่งๆ ไปจอดหน้าร้านมัน

รับรอง ยิ่งกว่าฟันหัวแบะ ครับ เพราะฉะนั้น ถามราคา ถ้าไม่ใช่ก็ผ่าน จบ ง่ายๆ ดี

ส่วนเรื่องราคาในเว็ป  กับราคาเชียงกง  บางอย่างมันเทียบกันไม่ได้ครับ,

"เชียงกง"  คือดงของธุรกิจ  ส่วนในเว็ป ของบางอย่างมันมาจากมือ 2 หรือผู้ใช้ส่งต่อๆ กันมา

ดังนั้น เรื่องราคาต้องใช้วิจารญาณ ด้วยครับ, 

สุดท้ายผมว่า ไอร้านแบบนี้ อย่าไปใส่ใจครับ เสียเงินแบบสบายใจ ดีกว่า

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ToreTTo AE
Sophomore

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 10:33:25 »

...น้าน็อต ผมก็คิดไว้แล้วว่าจะต้องเจอแบบนี้ไม่เคยเข้าร้านนี้ เห็นว่าของเยอะดีทางผ่านไปร้านประจำด้วยเลยชวนเพื่อนหยุดถามซะหน่อย แง่ม แง่ม เล่นเราซะ...แต่ก็ยังสบายใจ เมิงก็ไม่ได้แดกตังกรูซักบาท... อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ

บีเค
Sophomore

กำลังใจ: 5

« ตอบ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 12:05:48 »

รอพี่ ๆ น้า ๆ ถอดดีกว่า รับมรดกต่อเอง สบายใจกว่าเยอะ  อิอิอุอุ อิอิอุอุ
มียางเก่าเอาม่ะ ก๊ากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 12:06:47 โดย บีเค » บันทึกการเข้า
เกาลัดแมนFX

สู้เพื่ออธิษฐ์

กำลังใจ: 165

สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้

« ตอบ #17 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 12:13:32 »

ตามน๊อตบอกล่ะครับ
เราเป็นคนซื้อ เงินอยู่ในกระเป๋าเราครับ

เกาลัดแมน คงเหลือแต่ชื่อแล้วสินะ เอ็กซ์@ตะลอนทัวร์:x@talontour No.007
รับจัดทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ติดต่อ www.fwt2003.com
TIT

กำลังใจ: 49

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 7A/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: โดเรม่อน
สังกัดพื้นที่: กทม.ใต้

« ตอบ #18 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 12:13:57 »

ร้านนั้นมันกากครับกวนตีงมากๆ
ToreTTo AE
Sophomore

« ตอบ #19 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2012, 21:45:33 »

ร้านนั้นมันกากครับกวนตีงมากๆ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Risder
Sophomore

ขับไม่แรง แต่แซงโหด

กำลังใจ: 1

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 09:43:37 »

รอพี่ ๆ น้า ๆ ถอดดีกว่า รับมรดกต่อเอง สบายใจกว่าเยอะ  อิอิอุอุ อิอิอุอุ
มีเหตุผลที่สุดครับ สุดยอด สุดยอด สุดยอด
Terseed69
Senior

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 09:57:22 »

มียางเก่าเอาม่ะ ก๊ากๆๆ

4 เส้น 300 จบเลย !!  ก๊ากๆๆ

joe31
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 12:30:28 »

ขอสอบถาม ร้านที่น้าๆไปกันบ่ายที่ บางนาหน่อยครับ.. บอดีเพิ่งสมัครสมาชิกอยากทราบร้านเซียนกงดีๆแถวบางนา ขอบคุณครับ 
ToreTTo AE
Sophomore

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 13:56:50 »

ขอสอบถาม ร้านที่น้าๆไปกันบ่ายที่ บางนาหน่อยครับ.. บอดีเพิ่งสมัครสมาชิกอยากทราบร้านเซียนกงดีๆแถวบางนา ขอบคุณครับ 
...ร้านโจ้อะไหล่ยนต์ ซ.แปดมั้งครับ ร้านใหญ่ดี ไปซื้อแต่ร้านนี้ครับ...

yod.service.50

ae 101_vip_step1.@4afeเครื่องเดิม100%.

กำลังใจ: 294

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 01:10:53 »

ฝากด้วยนะครับน้าๆที่เชียงกงและพ่อค้าในเว็บต่างๆถ้าเข้ามาอ่านเจอ

อย่าปั่นราคาให้มันสูงมากไปกว่านี้เลยนะครับ เพราะราคาอะไหล่ที่สูง

ขึ้นทุกวันๆก็มาจากพวกท่านนั้นแหละครับ เป็นคนตั้งกันขึ้นมาเอง

ทุกวันนี้ราคาอะไหล่ของAEจะแพงกว่าอะไหล่เบนซ์ บีเอ็มอยู่แล้วครับ

อะไหล่ อีคาร์ สามดอ นิสสัน ยังอายเมื่อเจอราคาอะไหล่ae

ฝากด้วยนะครับ

สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่ สูบบุหรี่

คบหมายังรู้หน้า ยังดีกว่าคบคนไม่รู้ใจ

ขายของae100-112
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=31137.0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=105741.msg2084189#msg2084
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์