Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สำหรับ สมาชิกใหม่ ในการมามีตติ้งครั้งแรก
*ShoutBox
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับ สมาชิกใหม่ ในการมามีตติ้งครั้งแรก  (อ่าน 42983 ครั้ง)
เกมส์@บางกอกใต้
AE Thailand Club Member
Super Senior

18 เมษายน ครบรอบ 1 ปี

กำลังใจ: 45

รถยนต์: NISSAN SUNNY FF
อุปกรณ์แต่งรถ: ล้อนอกขอบ 14 ไม่เคยดุ้ง
สังกัดพื้นที่: ภาคเหนือ

« เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 15:15:26 »

แล้ววันนี้ปัญหาการมามิตติ้งครั้งแรก จะหมดไป......เมื่อคุณทำตามคำแนะนำดังนี้

1 เค้าจอดรถตรงไหนกัน ทำเนียนๆไปจอดข้างๆเลย ไปต้องเขิล..ไม่ต้องอาย ไม่ต้องจอดห่างเป็น กิโล.....
ไม่ต้องกลัวว่ารถไม่สวยเหมือนคนอื่น... ไปจอดข้างๆคันที่สวยๆแหละ แล้ว (ค่อยๆแกะของแต่งคันข้างๆ 555 สบายไปตรู )

2 ลงจากรถ อย่าไปกลัวอย่าไปฟอร์มนั้งโทรสับอยู่ในรถ (คนอื่นเค้าจะคิดว่าไม่ได้มามิตติ้ง)...ลงรถมาเลย
แล้วหันไปเจอใครหรือใคร สบ ตา ตรงดิ่งไปหาซะแล้วจัดการรวบหัวรวบหาง แนะนำตัว ซะ.....ชื่ออะไร ล๊อกอิน อะไร
ทำงานอะไรมีแฟนหรือยัง
อะไรก็ว่าไปตามแต่จะสรรหามาคุย

3 เสร็จไป 1 แล้วก็ถ้าเจอคนมาครั้งแรกเหมือนกัน ก็จูงมือนกันไปทำแบบนี้อีกกะคนอื่นๆ......
แล้วถ้ากลายเป็นคนที่เคยมาก่อนนี้ล่ะ ทำไงดี ง่ายมากครับ ก็ถามต่อไปเลย ว่าพี่ มาบ่อยไหมมานานหรือยัง...............
อะไรก็ว่าไป .........ไม่รู้จะถามถึงใครก็ลองให้พี่คนนั้นพาไปแนะ นำตัวกะสมาชิกคนอื่นๆก็ได้ครับ
ผมว่าทุกคนยินดีต้อนรับทุกคนแหละ

4 แล้วถ้าเค้า มุงของแต่ง อะไรกันอยู่.....ก็ทำเนียนๆไปลองเลียบๆเคียงๆ ขอดูด้วย.......
มีอะไรสงสัยก็ลอง สะกิดถาม คนข้างๆ แล้วก็จัดการแนะนำตัว ซะ ตามขั้นตอน ทีนี้ก็เสร็จ ไปอีก 1

5 ถ้าพี่เค้าจับกลุ่มคุยกันอยู่ ก็ ทำเนียนๆแมนๆ เข้าไป พูด ว่า สวัสดีครับ พี่. ....ผมชื่อ..........หรือ อะไรก็ว่าไป

ข้อห้าม

อย่าไปนั้งซึม นั้งจ๊อย อยู่คนเดียวตามมุมๆหลืบๆซอกรถ.......มันจะทำให้การมา มิตติ้งครั้งแรกของคุณเป็นประสบการณ์ที่แย่ครับ
พยายามทำตัวเป็นเด็ก ล่าแต้ม พยายามทำความรู้จัก กะพี่ๆเพื่อนๆ หลายๆคนครับ

คำเตือน
การมามิตติ้งครั้งแรกๆอาจะเคอะเขิล อยู่ บ้าง แต่สัก 1-2-3 ครั้ง
ทุกๆคนจะเริ่มคุ้นหน้าตาคุณไปเอง.....ก็จะเริ่มซึบซั บ ว่าคุณคือสมาชิก....

ขอบอกอีก อย่างนะครับ ว่าอย่าไปคาดหวัง กับการเจอกันครั้งแรก ว่า สมาชิกเก่าๆจะให้ความสนิมสนม เล่นหัวเล่นหาง
คุย กะคุณเหมือนว่ารู้จักกันมาแรมปี...ผมบอกเลยครับ มันเป็นไปไม่ได้ กับคนที่เพิ่งรู้จักกันครับ....
แล้วก็เป็นไปไม่ได้ ที่ พี่ๆสมาชิกเก่า จะไปตั้งแถวรอรับเหมือน....วันรับน้องไหม่ตอนเรียนมห าลัย....
มันไม่ต้องหลักการขนาดน้านนนนน สบายๆครับ มาถึงเดินทักทาย ง่ายจะตายครับ..............
เท่านี้เองครับ วิธีการมามิตติ้งครั้งแรกครับ เนียนๆครับ

วิธีการข้างต้นเป็นวิธีการง่ายๆที่ผมแนะนำสำหรับ คนที่ไม่รู้ว่ามามิตติ้งแล้วจะเริ่มยังไงครับ....... .
ใครจะเอาไปใช้ก็น่าจะดีนะ ถ้า อ่านแล้วไม่เข้าท่า ก็ผ่านมันไปครับไม่ต้องไปสนใจ

หวังว่าเราคงจะเจอกันนะครับ..........สำหรับสมาชิกให ม่

ขอบคุณเจ้าของข้อความนะครับ...ไปอ่านเจอมาในคลับอื่น อ่ะครับ..เห็นว่าโดนใจดีอ่า...

Credit By เอ็มสแปน & By eg ferio

จำหน่ายจักรยานมือ 2 ญี่ปุ่น
พับได้เริ่มต้นที่ 1,850 บาท
เสือภูเขาเริ่มต้นที่ 5,500 บาท
สนใจติดต่อ 081-165-3780 game
แวะชมได้ที่
http://www.facebook.com/issara.jhunyasuttiwong

Risder
Sophomore

ขับไม่แรง แต่แซงโหด

กำลังใจ: 1

« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มกราคม 2012, 10:29:36 »

สวัสดีครับ ผมชื่อต้อม พระประแดง [สมาชิกใหม่] แล้วผมจะลองทำดู ขอบคุนสำหรับคำแนะนำ ซึ้ง

ยินดีต้อนรับครับ....
Risder
Sophomore

ขับไม่แรง แต่แซงโหด

กำลังใจ: 1

« ตอบ #27 เมื่อ: 14 มกราคม 2012, 10:39:27 »

เมื่อวานไปมิตติ้งครั้งแรก มันเป็นอะไรที่ปราบปรื้มปิติยินดีสนุกมากมายก่ายกอง พี่ๆทุกคนเป็นกันเองมากไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ทำให้ผมรู้สึกว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลกนี
AoF ThE BesT
Moderator
*

รถบ้านท่อดัง

กำลังใจ: 20

« ตอบ #28 เมื่อ: 14 มกราคม 2012, 11:00:48 »

เมื่อวานไปมิตติ้งครั้งแรก มันเป็นอะไรที่ปราบปรื้มปิติยินดีสนุกมากมายก่ายกอง พี่ๆทุกคนเป็นกันเองมากไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ทำให้ผมรู้สึกว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลก[ดราม่าสุดๆ] ยังมีพี่หล่อๆรออยู่ที่ โซนบางกอกใต้  สุดยอด จูจุ๊บ!! ซึ้ง สุดยอด
ขนาดนั้นเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2012, 11:02:44 โดย AoF ThE BesT » บันทึกการเข้า

อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #29 เมื่อ: 14 มกราคม 2012, 11:58:35 »

เมื่อวานไปมิตติ้งครั้งแรก มันเป็นอะไรที่ปราบปรื้มปิติยินดีสนุกมากมายก่ายกอง พี่ๆทุกคนเป็นกันเองมากไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ทำให้ผมรู้สึกว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลก[ดราม่าสุดๆ] ยังมีพี่หล่อๆรออยู่ที่ โซนบางกอกใต้  สุดยอด จูจุ๊บ!! ซึ้ง สุดยอด
ขนาดนั้นเลยนะ

เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

จัดไป หล่อๆ  ครับ.....

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
Terseed69
Senior

อิฐ ae.T 611

กำลังใจ: 11

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 23:32:00 »

พวกพี่ ๆ นัดเจอกันกี่โมงอ่ะครับ จะได้ไปถูกเวลา  ซึ้ง

หมีป่าทุ่งบางกอกใต้
Professor
*

+++หมี โหด กระ โดด ฉึก+++

กำลังใจ: 84

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 23:33:08 »

พวกพี่ ๆ นัดเจอกันกี่โมงอ่ะครับ จะได้ไปถูกเวลา  ซึ้ง
2 ทุ่ม เป็น ต้นไป ครับ

กิจกรรม แรก ของปี Hang Out บางกอกใต้
Terseed69
Senior

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 23:35:38 »

2 ทุ่ม เป็น ต้นไป ครับ
ครับพี่ เดี๋ยวไปนั่งเนียนรอตั้งแต่ ทุ่มครึ่งเลย อิอิ

sindyza3k
Senior

1300พาเพลิน Byสมานเซอร์วิส

กำลังใจ: 9

« ตอบ #33 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 12:11:43 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

สับโดด100% ก็แค่1300
น้องเต่าตาปรือ
High Super Senior

aethailand#319 รถกรูเดิม ๆ

กำลังใจ: 9

รถยนต์: ยานพาหนะ 4 ล้อ ขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า
รหัสเครื่องยนต์: 4 สูบ วาว์ลแปลผัน
อุปกรณ์แต่งรถ: ของแท้ตลอด ปลอมไม่มี
สังกัดพื้นที่: ALL ZONE

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 20:04:00 »

เดี๋ยวประกอบรถเส็ดแล้วจะลองเข้าไปนะคับ จูจุ๊บ!!

เรามันก็แค่น้องใหม่ที่ใครใครก็ไม่รู้จัก
aethailand # 319
cef thai # a31319
dme # 362
swiftclub # 702
prapadang
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #35 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 20:58:45 »

ชื่อ แบงค์ อยู่พระประแดง คัฟ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคัฟ
Terseed69
Senior

« ตอบ #36 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 21:52:01 »

ชื่อ แบงค์ อยู่พระประแดง คัฟ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคัฟ
ชื่ออิฐครับ อยู่พระราม 2 69  มาครับ มาเลย เข้ามามีตติ้งด้วยกันเลย ศุกร์นี้ใช้ AE 110 เหมือนกันเลย   อิอิอุอุ

E22SZ_111
Freshy
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 13:40:49 »

สวัสดีครับ ผมชื่อพรครับ อยู่หนองแขม รถ111เดิมๆ แล้วจะหาโอกาส เข้าไปแจมนะครับ แต่คงเขิลน่าดูเลย ขอบคุณครับ  บายๆ
Terseed69
Senior

« ตอบ #38 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 20:02:31 »

สวัสดีครับ ผมชื่อพรครับ อยู่หนองแขม รถ111เดิมๆ แล้วจะหาโอกาส เข้าไปแจมนะครับ แต่คงเขิลน่าดูเลย ขอบคุณครับ  บายๆ
ไม่มีคัยไม่เขิล หรอกครับ เขามาเลย วิธีง่ายสุดที่จะทำให้ไม่เขิลน่ะ เจอคันไหนติด สติกเกอร์ ae THAILAND ก็ ชนท้ายเลย !! 55

not_ae_101
Junior

รถยนต์ ส่วนตั๋ว ส่วน ตัว

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 09:27:45 »

ไม่ได้ไปนานมากละ  สุดยอด

อาตี๋ อีโบ
Professor
*

รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #40 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 11:55:28 »

ไม่ได้ไปนานมากละ  สุดยอด

ไงเนี่ยเรา....หายไปเลยนะ

อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
sophon@101
Freshy
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 13:58:48 »

ดีครับผม เอกครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคน ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 16:24:37 »

ดีครับผม เอกครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยคน ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง

ยินดีต้อนรับครับ, แล้วเจอกัน มิตติ้ง

AoF ThE BesT
Moderator
*

รถบ้านท่อดัง

กำลังใจ: 20

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 18:53:56 »

ยินดีต้อนรับ

aun 101
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #44 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 11:50:06 »

ติดตามบางกอกใต้มา 2 ปี ยังไม่เคยเข้าไปที่ปั๊มเลย ครับ

แอบแฟนไปได้จะ ขอร่วมเป็นสมาชิกอีกคน
Terseed69
Senior

« ตอบ #45 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 12:19:22 »

ติดตามบางกอกใต้มา 2 ปี ยังไม่เคยเข้าไปที่ปั๊มเลย ครับ

แอบแฟนไปได้จะ ขอร่วมเป็นสมาชิกอีกคน
อย่าไปกลัวครับ แฟนอ่ะ  อิอิอุอุ
แล้วเจอกันน่ะครับ
เก๊กหล่อ!!!

ToN...หน้าชา ณ.บางกอกใต้
High Super Senior

กำลังใจ: 36

« ตอบ #46 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 14:38:22 »

อย่าไปกลัวครับ แฟนอ่ะ  อิอิอุอุ
เก๊กหล่อ!!!
อย่าเอาคำว่ากลัวมาพูดในนี้นะครับ..มันไม่ค่อยดี.. ก๊ากๆๆ
พยายามดูตัวอย่างจากน้าคนนี้..เขาชื่อ อิฐ..มะเคยกลัวคัยคับ... อิอิอุอุ อิอิอุอุ
ยินดีต้อนรับครับ..ว่างๆก้อเข้ามาคุยกัน..ผม ต้น... สุดยอด

.....ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร..รู้แค่ว่าอยู่ AE THAILAND ก็พอ.....
Terseed69
Senior

« ตอบ #47 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 15:14:49 »

เก๊กหล่อ!!!
อย่าเอาคำว่ากลัวมาพูดในนี้นะครับ..มันไม่ค่อยดี.. ก๊ากๆๆ
พยายามดูตัวอย่างจากน้าคนนี้..เขาชื่อ อิฐ..มะเคยกลัวคัยคับ... อิอิอุอุ อิอิอุอุ
ยินดีต้อนรับครับ..ว่างๆก้อเข้ามาคุยกัน..ผม ต้น... สุดยอด

แหม่ พี่ต้น พูดไป เสียว ๆ หลังอยู่น่ะนิ ...ไม่รู้จะโดนปืน หรือโดนมีด  ง๋อยเหงา

หมีป่าทุ่งบางกอกใต้
Professor
*

+++หมี โหด กระ โดด ฉึก+++

กำลังใจ: 84

« ตอบ #48 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 17:28:04 »

เห็น แถวหนองแขมบ่อยครับ รถสวย นะ

กิจกรรม แรก ของปี Hang Out บางกอกใต้
aun 101
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #49 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 12:58:31 »

อ้างจาก: aun 101 ที่ 16 มีนาคม 2012, 11:50:06

เห็น แถวหนองแขมบ่อยครับ รถสวย นะ

ขอบคุณครับ
มีเวลาเหลือจะเข้าไปเป็นสมาชิก
ไม้เอก
Sophomore

กำลังใจ: 4

« ตอบ #50 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 16:06:13 »

ผมยอมเลิก แฟนเลย

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน<br />
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์