Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เล่นเอาเหนื่อยมาหลายวันน้องฟ้าหนาวสั่น เมื่อได้กินก๋วยเตี๋ยวแบบเต็มอิ่ม(น้ำมัน)
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเอาเหนื่อยมาหลายวันน้องฟ้าหนาวสั่น เมื่อได้กินก๋วยเตี๋ยวแบบเต็มอิ่ม(น้ำมัน)  (อ่าน 3500 ครั้ง)
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 14:12:13 »

เหตุจาก น้องฟ้า หนาาวสั่น เมื่อกินน้ำมัน ขณะเดินรอบเบา บางครั้งก็งอน ดับซะงั้น

ถ้าเหยีบบออกตัวไปเลย ก็ไม่เป็น หัวเทียน สายจานจ่ายดูหมดแล้วยังดีอยู่  ยิ่งเปิดแอร์ไม่ต้องบอก ดับแน่ๆ

หาสาเหตุมาหลากหลาย อย่าง เป่ากรองอากาศใหม่แล้วก็ยังเป็น  ปรับตั้งรอบใหม่แล้วก็ยังเป็น

เติมน้ำยาล้างหัวฉีดแล้วก็ไม่หาย  เดาเอาว่า เจ้าตัวชดเชยรอบเครื่องยนต์น่าจะเสีย  vaccume air 

แต่ถ้าน้องเขาได้กินแก๊ส นะ  วิ่งหูดับตับไหม้  งงเลยอาการนี้

หาข้อมูลมาสักอาทิตย์ น่าจะเกิดลิ้นปีกผีเสื้อ สกปรก ต้องล้าง แน่  เลยเข้าร้าน

ลองให้ร้านดู  vaccume air ไม่เสีย งานเข้าแล้ว 

เหลืออีกตัวเจ้า sensor vaccume air แน่ๆ เลย ร้านลองหาถอดมาใส่หายครับ  งานนี้

ร้านบอกไม่มีของ แพงซะด้วย หลัก 1000  up ++ เบิก 0 ไม่ต้องพูดถึงเลย มีจุกแน่

เอาไงเลยไป เซียงกง นนท์ ซอยศิริชัย  บอกมี เย้ๆๆๆ  ราคาเท่าไหร่ หว่า?Huh??

พอเด็กหาอะไหล่ ขอดู บอก เฮ้ย นั้นมันคนหล่ะรุ่น  นิ  เอาเข้าแล้วงานเข้าอีกแล้วตรู

รถผมมันเครื่อง 4E(1300cc)  แต่เจ้าของเก่า  ดันเอา 4A(1600cc) มาเปลี่ยนใส่ซะงั้น

เวรแล้วตรู งานเข้าอีก เด็กอะไหล่บอกปลั๊กพี่แตกอีก เฮ้ยอะไรจะซวยซ้ำอย่างนี้เนี่ย 

ทำไปทำมาเด็กเดินอะไร เอาของ 4E มาใส่ให้หายเป็น ปริบทิ้ง แถมบอกของ USA อีก แถมปลั๊กให้อีก

อ้าวงานเข้าแล้ว ตรู มันจะกี่บาท Huh?Huh??ว่ะเนี่ย

สรุปเด็กเดินอะไหล่ บอกว่า   300  พี่  ของหายากมากเลยตัวนี้

โล่งออกใจชื่น ขึ้นมาเลย  สุดท้ายเจ้าน้องฟ้าก็ได้กินก๋วยเตี๋ยวแบบเต็มอิ่ม(น้ำมัน) 

ไม่ได้กินแค่เกาเหลาน้ำก๋วยเตี๋ยว(แก๊ส)แล้ว  วิ่งเนียนเหมือนเดิม

ขอบคุณที่ทนอ่านกันครับ
ขอบคุณน้ายอดที่ให้คำปรึกษา ขนาดเมามาจากเมื่อคืนครับ

ของเก่า sensor vaccume air 4A 1600cc  น้ำมันเยิ้มเลยครับ

มือสอง 300 บาท sensor vaccume air 4E 1300cc USA.

ไว้รอเก็บงานสายอีกครั้ง ใช้ไก่อน

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
ZepHirO~AE.T519
Professor

=ปทุมธานี 019

กำลังใจ: 120

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 16:14:32 »

สุดยอด สุดยอด

สนใจสมัครสมาชิกของพื้นที่ติดต่อได้เลยครับ 086-068-6762 ครับ
ล้มแล้วต้องลุก..และก้าวต่อไป
Line ID : zephirolom
thawat
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2011, 22:05:54 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 08:47:47 »

เหมือนว่าที่บ้านจะมีอยู่อันนึงนะ ของเครื่อง1300 อะ
G@USS

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 09:53:16 »

เยี่ยมเลย โจ้ ขอ เอามาสำรอง ได้ไหม

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 13:00:03 »

เยี่ยมเลย โจ้ ขอ เอามาสำรอง ได้ไหม
จัดให้
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2011, 09:16:04 »

สุดยอด สุดยอด
G@USS

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2011, 06:34:52 »

เจ้านี้ ของเก่า ที่ด้านล่าง มันจะเยิ้ม ลมออก รั่วๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2011, 09:25:12 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์