Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขอความช่วยเหลือครับ 7A Fe Twincoil AT กินแก๊สมากมาย
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ 7A Fe Twincoil AT กินแก๊สมากมาย  (อ่าน 14038 ครั้ง)
takuro
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011, 09:06:01 »

ของผมตอนนี้วิ่งยังกับน้ำมันเลย ฮ่าๆ 600 วิ่งได้ 300 โลไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ
ครั้งแรกที่เติม GAS เติม 300 วิ่งได้ 312 โล ตกโลละ 0.96 บาท (ตอนนั้น Happy มากมาย ตอนนี้แสนจะเครียด)  ง๋อยเหงา
7A FE Twin Coil Auto 
หัวเทียน Denso iridium IK20
ชุด GAS VERSUS หัวฉ๊ด AC หม้อต้ม Tommasso
จูนแล้วก็ยังเปลืองอยู่ ขอความกรุณาหน่อยครับแย่แล้ว
ต้องเชคเครื่อง วายสายใหม่รึเปล่า เปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่
หรือว่าต้องทำไรอะไรบ้างครับ หริอแนะนำอู่ดีดีให้หน่อยครับ เพราะร้านที่ไปติดสงสัยดูเครื่องไม่ค่อยเป็นครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ae1800
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 17:34:53 »

วาง7a twincoilเหมือนกัน หัวเทียนdenso IK20(iridium)เหมือนกันอีก แต่ผมติดแก๊สระบบดูด เฉลี่ยในเมือง1.6-1.8บาท/โล นอกเมือง1.2บาท/โล ยังไม่ได้เอาไปจูนใหม่เลย ยังไงลองเข้าไปเช็คระบบแก๊สดูก่อนไหมคับว่ารั่วตรงไหนหรือเปล่า หรือไม่ก็ลองรีเซตกล่องดูก็ได้คับเพราะ7aมันฉลาดมันจะจำข้อมูลการขับไปเรื่อยๆถึงจุดหนึ่งถ้าเราสลับน้ำมันกับแก๊สบ่อยๆมันจะเอ๋อคับเพราะมันจะพยายามแก้ไฟเวลาใช้น้ำมันให้เท่ากับแก๊สซึ่งมันทำไม่ได้เพราะอ๊อคเทนน้ำมันมันต่ำกว่าแก๊ส ยิ่งเติมโซฮอ91นี่ยิ่งเอ๋อเข้าไปใหญ่ Oh!! Goddd...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2011, 17:36:17 โดย ae1800 » บันทึกการเข้า
takuro
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 22:53:59 »

วาง7a twincoilเหมือนกัน หัวเทียนdenso IK20(iridium)เหมือนกันอีก แต่ผมติดแก๊สระบบดูด เฉลี่ยในเมือง1.6-1.8บาท/โล นอกเมือง1.2บาท/โล ยังไม่ได้เอาไปจูนใหม่เลย ยังไงลองเข้าไปเช็คระบบแก๊สดูก่อนไหมคับว่ารั่วตรงไหนหรือเปล่า หรือไม่ก็ลองรีเซตกล่องดูก็ได้คับเพราะ7aมันฉลาดมันจะจำข้อมูลการขับไปเรื่อยๆถึงจุดหนึ่งถ้าเราสลับน้ำมันกับแก๊สบ่อยๆมันจะเอ๋อคับเพราะมันจะพยายามแก้ไฟเวลาใช้น้ำมันให้เท่ากับแก๊สซึ่งมันทำไม่ได้เพราะอ๊อคเทนน้ำมันมันต่ำกว่าแก๊ส ยิ่งเติมโซฮอ91นี่ยิ่งเอ๋อเข้าไปใหญ่ Oh!! Goddd...
ขอบคุณครับไว้ลองเชครั่วดูก่อนครับ ว่าแต่ว่า reset กล่องนี่ต้องกล่อง ECU ของ 7A หรือว่าของ Gas ครับ
ae1800
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 14:34:23 »

กล่องเครื่องครับ เปิดกล่องฟิวส์ในกระโปรงรถออกมาฟิวส์เบอร์15อยู่ขวามือสุด(ยืนหันหน้าเข้าแก้มรถฝั่งซ้าย) ถ้าสตาร์ทเครื่องอยู่ดึงแล้วรถจะดับ หรือไม่ก็ถอดแบตออกประมาณ5นาทีก็ได้เหมือนกัน ลองดูคับ
takuro
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011, 23:09:09 »

กล่องเครื่องครับ เปิดกล่องฟิวส์ในกระโปรงรถออกมาฟิวส์เบอร์15อยู่ขวามือสุด(ยืนหันหน้าเข้าแก้มรถฝั่งซ้าย) ถ้าสตาร์ทเครื่องอยู่ดึงแล้วรถจะดับ หรือไม่ก็ถอดแบตออกประมาณ5นาทีก็ได้เหมือนกัน ลองดูคับ
อัพเดตครับ ไปที่ Head Office ของ Versus ครับกล่อง ECU เสียครับ ต้องเปลี่ยนใหม่ แล้วจะจับใหม่ครับ
จะมารายงานผลอีกทีครับ
praphank
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 10:49:31 »

อาการซ่อมไม่หาย เปลี่ยนอะไหล่แล้ว รีเซ็ทกล่องแล้ว ยังเหมือนเดิม ผมเจอกล่องเสียครับผม
ผมรับซ่อมกล่อง ECU ครับผม ขอฝากและแนะนำให้ด้วยนะครับผม
https://www.facebook.com/PkEcuRepairShopครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์