Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
กฏกติกาและมารยาทการพูดคุยกันในบอร์ดพื้นที่ปทุมธานี
*ShoutBox
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏกติกาและมารยาทการพูดคุยกันในบอร์ดพื้นที่ปทุมธานี  (อ่าน 14049 ครั้ง)
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 21:58:03 »

เมื่อบอร์ดพื้นที่ปทุมธานีที่ผ่านมาเป็นบอร์ดสาธารณะที่ไม่ได้จำกัดการใช้แต่ปัจจุบันเริ่มมีผู้สนใจเข้ามาโพสเข้ามาดูกันมากขึ้น
ก็สมควรแล้วที่จะต้องมีการตั้งกฎระเบียบและมารยาทในการใช้งานในบอร์ด

ผมต้องขอความกรุณาพี่น้องสมาชิกและยังไม่ได้เป็นสมาชิกร่วมมือร่วมใจกันรักษากฏกติกาและมารยาทการใช้งานเว็บบอร์ดAE.T พื้นที่ปทุมธานีของเราด้วยน่ะครับ
1.เพื่อป้องกันการโพสข้อความที่ไม่เหมาะสมต่างๆ เช่น
-ภาษาที่ใช้ในการโพสไม่สุภาพ
-ข้อความที่โพสเกี่ยวกับความแตกแยกทางการเมือง,สีเสื้อต่างๆ
-ข้อความที่อาจเข้าข่ายหมิ่นบุคคลหรือสถาบันต่างๆโดยเฉพาะสถาบันอันสูงสุดของประเทศ
-ข้อความที่ส่อไปทางลามกอนาจารที่มากเกินไป(เล็กน้อยพอขำขำได้)
-ข้อความที่แสดงออกถึงความแตกแยกหรือสร้างความแตกแยกภายในกลุ่มสมาชิกในพื้นที่ด้วยกัน

2.เรื่องเงินกองกลางจะเป็นการขอความร่วมมือครับจะไม่บังคับในเรื่องนี้ แต่หากท่านที่เป็นสมาชิกตัวจริงก็ไม่น่าจะติดขัดอะไร เพราะทุกบาททุกสตางค์เราจะมีการแจ้งการรับเงินว่าได้รับจากท่านใดบ้างและใช้จ่ายค่าอะไรไปบ้างและท่านก็สามารถตรวจสอบได้ที่ กระทู้ตามลิงค์นี้
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=22195.0

3.อันนี้สำคัญครับ เรื่องการรักษาสถานะภาพสมาชิกซึ่งสมาชิกของพื้นที่ปทุมธานีของเรานั้นมีหลายท่าน แต่หลายท่านห่างหายจากการติดต่อทั้งทางหน้าบอร์ดและทางมิตติ้ง จึงทำให้สมาชิกเราบางครั้งขับรถเจอกันบนท้องถนนแต่กลับไม่รู้จักกันเพราะไม่เคยเจอกันนั้นเอง
ดังนั้นอยากให้ท่านที่เป็นสมาชิกทุกท่านร่วมมือร่วมใจกันเข้าบอร์ดเพื่อพูดคุยหรือเข้าร่วมมิตติ้งบ้างนะครับ เราจะได้รู้จักกันทั่วถึงนะครับและอีกอย่างนึงการที่ท่านสมาชิกเข้ามาพูดคุยในบอร์ดท่านจะได้รับรู้ถึงข่าวสารหรือกิจกรรมต่างๆที่เราจัดขึ้นรวมถึงวันกำหนดการที่เรานัดมิตติ้ง

อันนี้ต้องยกเครดิตให้กับน้ายอดน่ะครับ สุดยอด สุดยอด (พอดีว่าผมเองก็พิมพ์มาก่อนที่น้ายอดจะพิมพ์ออกมาแต่ผมดูแล้วของน้ายอดจะชัดเจนกว่าผมเลยนำมาตั้งเป็นหัวข้อแรกและมีการเพิ่มเติมข้อความขึ้นมาอีกนิดครับ)

สุดท้ายนี้ผมก็ต้องขอขอบคุณพี่ๆน้องสมาชิกพื้นที่ปทุมธานีทุกๆท่านมากน่ะครับที่ให้ความร่วมมือกัน เราจะจับมือร่วมใจกันสร้างความรักความอบอุ่นความมีน้ำใจและมิตรภาพที่ดีๆเพื่อเราทุกคนครับ
ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2011, 00:28:00 โดย คุณชายหนู » บันทึกการเข้า

Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

« ตอบ #26 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 20:37:27 »

ขอฝากข้อความและรูปไว้หน่อยน่ะครับสถานที่มิตติ้งของพวกเราชาว AE THAILAND PATHUMTANI AREA ที่สโมสรชั้นประทวน ราคาย่อมเยาว์ อาหารอร่อยมากๆ

ส่วนเรื่องเวลานั้นผมขอเร็วขึ้นอีกหน่อยน่ะครับเป็นไม่เกิน 18.00น.เริ่มมิตติ้งน่ะครับ มาเร็วๆกันหน่อยเพราะสโมสรปิด22.00น.ครับ  ขอบคุณ

การเดินทางไปสโมสรทหารอากาศ ผมขอเริ่มต้นจากปากทางลำลูกกาน่ะครับให้ขับรถไปทางสะพานใหม่ จะเจอไฟแดง2อันให้ขับผ่านไปแล้วจะเจอไฟแดงที่3จะเป็นทางเข้ากองทัพอากาศ(มีป้ายโรงเรียนฤทธิยะ)ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไปครับ พอเลี้ยวเข้าไปจะเห็นสระน้ำแล้วเป็นสี่แยกให้เลี้ยวขวาวิ่งไปเรื่อยจะเห็นปั๊ม ปตท.เลยไปเป็น3แยกให้เลี้ยวซ้าย ป้ายสโมสรอยู่ทางซ้ายมือครับ

แผนที่มาแล้วครับ

รูปบรรยากาศ หอมปาก หอมคอ

Moderator
Professor
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 20:40:03 »

รูปและข้อความด้านบนนี้ผมขอฝากไว้น่ะครับ ไม่ใช่เป็นการโพสท์เพื่อบอกเรื่อ
สถานที่มิตติ้งน่ะครับ ส่วนเรื่องมิตติ้งนั้นให้เข้าไปดู ข้อความเรื่องมิตติ้งพื้นที่ปทุมธานีน่ะครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์