Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รบกวนท่านที่ใช้เครื่อง 5a-fe efi ตัวแรก ที่ติดกับ aeโดเรม่อนมาอ่ะครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านที่ใช้เครื่อง 5a-fe efi ตัวแรก ที่ติดกับ aeโดเรม่อนมาอ่ะครับ  (อ่าน 5063 ครั้ง)
powerball
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 02:28:14 »

ตัวตามรูปเนี่ยครับลบกวนช่วยถ่ายรูป กล่อง ecu เดิมๆใาให้ผมเป็นตัวอย่างหน่อยได้มั้ยครับ พอดีเครื่อง ที่เก็บไว้กล่องหายอ่ะครับ ไปหาซื้อก็ไม่มีเลย ตาม ร้าน อยากได้เรูปกล่องหน้าหลังเลยอ่ะครับของเครื่อง5a ตัวนี้ ขอบคุณครับ จนปัญญาในการหาแล้วครับต้องหารูปตัวอย่างไปให้ร้านเขาดูแล้วครับ......ช่วยหน่อยน่ะครับ.. ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ

ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 05:34:14 »

ทำไมเครื่อง5Aตัวนี้หน้าตาแปลกชอบกล

Stamp
AE Thailand Club Member
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 10:29:15 »

ขยัน ขยัน ขยัน

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
pikkoro
High Super Senior

รวมพลคนชอบสังสรรค์

กำลังใจ: 51

รถยนต์: AE111
รหัสเครื่องยนต์: 3S-GE Automatic + Octane 105
อุปกรณ์แต่งรถ: Standard
สังกัดพื้นที่: North BKK

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 10:31:04 »

เครื่อง 5E-FE ใช่มั้ยครับ ไม่แน่ใจนะ

thawat
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 13:10:12 »

เป็นเรื่อง5A-FE ตัวแรกของระบบหัวฉีดครับ ในเองไทยไม่มีเป็นเครื่องมาจากญี่ปุ่นในเมื่องไทยตัวนี้จะเป็นคาร์บูเท่านั้น
ถ้าจำไม่ผิดเป็นเครื่องหัวฉีดระบบ EFI ธรรมดา เหมือนเครื่อง3S-FEที่อยู่ในST171
Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 15:17:52 »

เป็นเรื่อง5A-FE ตัวแรกของระบบหัวฉีดครับ ในเองไทยไม่มีเป็นเครื่องมาจากญี่ปุ่นในเมื่องไทยตัวนี้จะเป็นคาร์บูเท่านั้น
ถ้าจำไม่ผิดเป็นเครื่องหัวฉีดระบบ EFI ธรรมดา เหมือนเครื่อง3S-FEที่อยู่ในST171

น้ายอดของผมก็5A-FE แต่ไม่เหมือนตัวนี้ครับ กล่องก็ไม่เหมือนชาวบ้านเขาปลั๊กข้างหลังมากกว่าเค้าอ่ะครับ
เป็น 26P  16P  22P ครับ มันเป็นของอะไรครับ

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
AE.T.379_GOLF_LEVIN_92

ช่างดูดีจริงๆภาพนี้

กำลังใจ: 130

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 06:02:10 »

มันตัวเดียวกับผมเลยน่ะ 4A-F

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2011, 06:06:07 โดย GOLF_LEVIN_92 » บันทึกการเข้า

โทร 0876497223
powerball
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 23:26:14 »

ตัวนี้ก็รหัสเครื่อง 5a เลยครับ ซื้อเครื่องไว้ตั้งแต่สมัย4a ge รุ่งเรืองอยู่เลยตามเชียงกง เห็นเป็น 1500 ก็เลยเอามาคิดว่าต้องประหยัดแน่ๆเลย ผ่านไป 9 ปี ที่เครื่องมาอยู่ด้วย กล่องหาย ไปไหนไม่รู้ว่าจะยกใส่โดเรม่อนที่บ้านสักหน่อย แทนเครื่องเดิมที่เริ่มแย่หนักแล้ว ..มีใครยังพอใช้ตัวนี้อยู่บ้างมั้ยครับ อยากเห็นหน้าตากล่องมันเป็นยังไงอ่ะครับ....... ซึ้ง ซึ้ง
ToN...หน้าชา ณ.บางกอกใต้

กำลังใจ: 36

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 23:40:30 »

มีข่าวมาบอก!!!! มีข่าวมาบอก!!!! มีข่าวมาบอก!!!!

.....ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร..รู้แค่ว่าอยู่ AE THAILAND ก็พอ.....
joe31
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 11:27:11 »

รู้สึกเครื่องตัวนี้จะอยู่ใน levin 92 van ญี่ปุ่น
benz190e
Freshy
*

ee90 + FD2 + ZC72S

กำลังใจ: 2

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 13:08:55 »

เคยเ็ห็นเครื่องตัวนี้อยู่ในรถญาติ ee90 เมื่อนานมาแล้วแถวแปดริ้ว
ตอนนี้ขายซากรถให้ร้านขายของเก่าแถวด่านชั่งน้ำหนักหนองจอกไปแล้วครับ เพราะโดนน้ำท่วมเน่าทั้งคันเลย
จากรูปเป็นเครื่อง 5a-fe efi  m/t ของ ญี่ปุ่น รุ่นแรก หลังจากหมดยุคคาร์บูเว็บเบอร์
เครื่องตัวนี้หายากพอสมควร แรงพอตัว น้าเล่าให้ฟังตอนได้มาใหม่ๆ ขับมันส์มาก ก็ท่อเฮดเดอร์ทั้งเส้น เสียงนุ่มกำลังดี
กล่อง Ecu ตรงรุ่น น่าจะหายาก พอสมควรครับ
เอาใจช่วยครับ ขอให้หาได้ตรงรุ่นไวไวนะครับ บายๆ

ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน หกล้มคลุกคลานเท่าไหร่ มันจะไปจบที่ตรงไหน แต่จะยังไงก็ต้องไป ให้ถึง ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันก็ดีที่อย่างน้อย ได้จดจำว่าครั้งนึงเคยก้าวไป แค่คนที่เชื่อในความฝัน จะเหน็ดจะเหนื่อย ก็ยังต้องเดิน ต่อไป
ohm 5A
Freshy
*

Goodyear RacinG

กำลังใจ: 11

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 13:09:54 »

ตัวตามรูปเนี่ยครับลบกวนช่วยถ่ายรูป กล่อง ecu เดิมๆใาให้ผมเป็นตัวอย่างหน่อยได้มั้ยครับ พอดีเครื่อง ที่เก็บไว้กล่องหายอ่ะครับ ไปหาซื้อก็ไม่มีเลย ตาม ร้าน อยากได้เรูปกล่องหน้าหลังเลยอ่ะครับของเครื่อง5a ตัวนี้ ขอบคุณครับ จนปัญญาในการหาแล้วครับต้องหารูปตัวอย่างไปให้ร้านเขาดูแล้วครับ......ช่วยหน่อยน่ะครับ.. ร้อนจะตาย..แฮ๊กๆ

มีกล่องขายเลยได้ป่าวครับ ผมซื้อมาผิดกล่องJapan 5A-fe พิน 26 16 12 3ปลั๊ก แต่รถผมมันใช้กล่องบ้านเราตอนนี้หาซื้อได้แล้ว(หายากชิป เชียงกงไม่มี) ไอ้กล่อง5A japanเลยเอาไว้รองล้อรถกันไหล ถ้าปลั๊กใช้พินตามนี้ ซื้อของผมไปเลยครับ ติดชัวร์ ซึ้ง

ฝีมือมีไปก็ไร้ค่า ถ้าอยู่ในไทยแลนด์ รถกูเงินกู สปอนเซอร์กูไม่มี  ถูกตราหน้าเป็นพวกนักซิ่ง ไอ้นักแข่งข้างถนน  พวกนักซิ่งถ้าลองได้ซิ่งแล้วต้องซิ่งจนวันตาย  รถไม่ได้มีไว้แต่งแต่มีไว้
Thundercats-ViT
Super Senior

กำลังใจ: 27

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 20:14:33 »

เอาที่รองกันรถไหล ในชุดเครื่องมือ มาแลกน้าโอมห์ซิครับ  อิอิอุอุ

เก่าทั้งคัน ยกเว้นผมที่ใหม่ "มือใหม่" - รถเก่า ใครๆ ก็นั่งได้
ohm 5A
Freshy
*

Goodyear RacinG

กำลังใจ: 11

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012, 08:48:20 »

เอาที่รองกันรถไหล ในชุดเครื่องมือ มาแลกน้าโอมห์ซิครับ  อิอิอุอุ
สุดยอด 555+ เก็บไว้ไม่ได้ใช้ครับ ถ้า3ปลั๊กและพินตามนั้น เอาไปครับไม่แพง

ฝีมือมีไปก็ไร้ค่า ถ้าอยู่ในไทยแลนด์ รถกูเงินกู สปอนเซอร์กูไม่มี  ถูกตราหน้าเป็นพวกนักซิ่ง ไอ้นักแข่งข้างถนน  พวกนักซิ่งถ้าลองได้ซิ่งแล้วต้องซิ่งจนวันตาย  รถไม่ได้มีไว้แต่งแต่มีไว้
boyclubae
Junior

กำลังใจ: 13

รถยนต์: EE90
รหัสเครื่องยนต์: STD
อุปกรณ์แต่งรถ: STD

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012, 16:52:53 »

ผมว่ามันจะไม่คุ้มเอานะครับถ้าใช้ยาวๆ แต่ถ้าอยากใช้เครื่องตัวนี้จิงๆ เอาคอไอดีของ 4af มาใส่ได้มะเอามาทั้งคาร์บูเลย
เครื่องยกลงน่าจะมีนะครับ  กลัวสุดขีด..

powerball
Freshy
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2012, 19:30:09 »

ขอบคุณครับผม ปัจจุบันนี้ใช้ได้แล้วครับ ใช้ กล่อง 4a fe มาเสียบครับ...ใช้ได้เลย ยังใช้อยู่มาจะครบปีแล้วครับ ตอนนี้เอาเครื่องลูกนี้ไปใส่ใน โคโรน่าตู้เย็นไปแล้ว ส่วนคัน92คันนั้นก็ขายไปแล้ว แล้วไปซื้อ92 gti มาใช้ส่วนตัวณปัจจุบันครับ  ขอบคุณทุกๆท่านครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์