Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
น้องใหม่มือใหม่ด้วยคับถามเรื่องท่อยางไอดีคับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่มือใหม่ด้วยคับถามเรื่องท่อยางไอดีคับ  (อ่าน 1434 ครั้ง)
noppadol
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 02 มกราคม 2011, 18:21:59 »

ตรงท่อยางหม้อกรองอากาศก่อนเข้าปีกผีเสื้อมีรอยฉีกอะคับรอบๆท่อเลยคับเครื่อง4a fe แก๊ส lpg mixเห็นมีเจาะรูแก๊สตรงท่อยางด้วยทำไงดีคับ ขอราคาอะไหล่ค่าแรงด้วยคับ ซึ้ง

หญิงงาม มักมีอดีต
kOOn HnU kUBb
AE Thailand Club Staff
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มกราคม 2011, 20:21:09 »

เปลี่ยนใหม่เลยครับ(มือสองน่ะ)ราคาน่าจะประมาณไม่เกิณ300 เฉพาะท่อยางน่ะครับ
noppadol
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มกราคม 2011, 21:57:40 »

ขอบคุณพี่มากคับรูสึกอบอุ่นมากคับ  รูแก๊สที่ท่อยางท่อยางทำอย่างไรอะ ต้องไปร้านแก๊สที่ติดมาหรือ  ร้านแก๊สที่ไหนก็ได้หรือป่าว

หญิงงาม มักมีอดีต
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 17:27:05 »

ขอบคุณพี่มากคับรูสึกอบอุ่นมากคับ  รูแก๊สที่ท่อยางท่อยางทำอย่างไรอะ ต้องไปร้านแก๊สที่ติดมาหรือ  ร้านแก๊สที่ไหนก็ได้หรือป่าว
ถ้ามีเครื่องมือทำเองก้อได้ครับไม่ยากเย็นอะไร หรือจะหาร้านที่ทำท่อ ทำแบบอลูมิเนียมเลยก้อดีครับ

Thundercats-ViT
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 27

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มกราคม 2011, 20:06:51 »

ซื้อท่อยางใหม่เลยครับ ของเทียบใหม่ผมว่าราคาสัก 2-300 บาทอะครับ
ลองแวะถามๆ ตามร้านอะไหล่ก่อนก็ได้
เล็งตำแหน่งเจาะรูแก๊สเข้ามิกเซอร์
แล้วก็มีรื้อเอา มิกเซอร์จากอันเดิมออก มายัดใส่อันใหม่
ถ้าไม่มั่นใจ หาร้านติดแ๊ก็สทำให้ก็ได้ ค่าแรงไม่น่าแพง เพราะมันทำไม่ยาก

เก่าทั้งคัน ยกเว้นผมที่ใหม่ "มือใหม่" - รถเก่า ใครๆ ก็นั่งได้
eddy
AE Thailand Club Member
High Super Senior

รับเช่าพระหลวงปู่โต๊ะ สภาพสวย ราคาดี 081-333-5115

กำลังใจ: 288

รถยนต์: AE สีแดงโคตร
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE เดิมๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: M79
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้ SBKK AE.T No.184

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 20:15:07 »

มือ 2 ของแท้ 3-500 บาท แล้วแต่ร้าน ส่วน mix ให้ร้านแก๊สทำดีกว่า ไม่กี่ตังส์

eddy@talontour No.001
คิดต่าง...แต่ไม่แตกแยก

ขอให้เจ้าจงเป็นเช่นเทียนไข     ยอมเผาไหม้ตนเองเพื่อเปล่งแสง
ขอจิตใจเจ้ามั่นคงไม่เปลี่ยนแปลง   สู้ขันแข็งช่วยเหลือเกื้อสังคม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์