Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขับ ๆ อยู่เครื่องดับกลางถนนครับ... 4เอ เอฟอี
*ShoutBox
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับ ๆ อยู่เครื่องดับกลางถนนครับ... 4เอ เอฟอี  (อ่าน 19725 ครั้ง)
dekdee
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 12:25:15 »

4afe
ฝาโก่งยากครับ
 แนะนำลองอู่ประจำผมครับ
อยู่สุขุมวิท76ครับ
ซ่อมดีราคาไม่แรง
ขอบคุณครับ
อยู่แถวอุดมสุขเหรอครับ  เห็นว่าแถวบางนามีอู่ที่ซ่อมพวกแท็กซี่อยู่ เค้าว่ากันว่าน่าจะชำนาญ
เครื่องพวก 4เอ ครับ ไม่ทราบพอรู้ชื่ออู่ หรือทีตั้งมั๊ยครับ

ถ้าในอุดมสุขเค้าว่ามีอยู่อู่นึง
อยู่อุดมสุข37ครับ ซ่อมทั้งแท็กซี่และรถบ้าน
ชื่ออู่ปั๋ง

ถ้าอุ่ประจำผมอยู่สุขุมวิท76ครับ

ขอบคุณครับ ไว้คงได้ไปใช้บริการในเร็ววันครับ  ตอนนี้ไม่กล้าขับรถไกลเลยครับ
กลัวดับกลางทางอีก
hp_6365@EBA029
AE Thailand Club Member
Super Senior

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 08:58:20 »

4afe
ขอบคุณครับ
อยู่แถวอุดมสุขเหรอครับ  เห็นว่าแถวบางนามีอู่ที่ซ่อมพวกแท็กซี่อยู่ เค้าว่ากันว่าน่าจะชำนาญ
เครื่องพวก 4เอ ครับ ไม่ทราบพอรู้ชื่ออู่ หรือทีตั้งมั๊ยครับ

ถ้าในอุดมสุขเค้าว่ามีอยู่อู่นึง
อยู่อุดมสุข37ครับ ซ่อมทั้งแท็กซี่และรถบ้าน
ชื่ออู่ปั๋ง

ถ้าอุ่ประจำผมอยู่สุขุมวิท76ครับ

ขอบคุณครับ ไว้คงได้ไปใช้บริการในเร็ววันครับ  ตอนนี้ไม่กล้าขับรถไกลเลยครับ
อย่าไปกลัวดิ
ขับไปซ่อมไป
ได้ความรู้เพิ่ม
คิดในแง่ดี
สนุกไปอีกแบบ สุดยอด สุดยอด

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
dekdee
Freshy
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 09:06:57 »

4afe
ขอบคุณครับ

ชื่ออู่ปั๋ง

อย่าไปกลัวดิ
ขับไปซ่อมไป
ได้ความรู้เพิ่ม
คิดในแง่ดี
สนุกไปอีกแบบ สุดยอด สุดยอด
กลัวคันหลังจะจิ้มเอาน่ะครับ  เสาร์นี้อาจจะแวะเข้าไปที่อู่ครับ
Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #28 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 09:18:22 »

วิ่งมา บางบัวทองมา มาลองกล่องก่อน มีกล่องอยู่ 2 ใบ ปี 92 กับ 94  เกียร์ออโต้ ฮี่ๆ

dekdee
Freshy
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 09:49:15 »

วิ่งมา บางบัวทองมา มาลองกล่องก่อน มีกล่องอยู่ 2 ใบ ปี 92 กับ 94  เกียร์ออโต้ ฮี่ๆ
ขอบคุณครับ กลัวจะไปไม่ถึงครับ ผมกะว่าเสาร์นี้จะถอดกล่องมาดู เห็นว่าใช้มานาน ๆ พวก IC หรือ CAPACITOR อาจจะหมดสภาพน่ะครับ  ตอนนี้กะจะทำอยู่ 2 อย่างคือกล่องกับ ปั๊มติ๊กครับ Oh!! Goddd...
hp_6365@EBA029

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 16:43:34 »

รายงานผลด้วยน่ะครับ

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 10:07:07 »

รอฟังผล...

ท่าอากาศยาน110™
AE Thailand Club Staff
*

กำลังใจ: 65535

รถยนต์: TOYOTA / PIAGIO
รหัสเครื่องยนต์: 5A FE/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: Polini / Malossi / Ulma / Vigano
สังกัดพื้นที่: พื้นที่ว่างในหัวใจ

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 10:13:24 »

ลองกล่องยังอะ รอฟังๆ

dekdee
Freshy
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 21:08:02 »

สวัสดีครับ  มาอัพเดทการซ่อมทำครับ
หลังจากที่ไล่ซ่อมในจุดต่าง ๆ มามากมาย ล่าสุดได้ทำเพิ่มครับ
1. เปิดฝา  ปรากฎว่าประเก็นฝาสูบรั่วครับ  ส่งให้โรงกลึงดู กะว่าต้องเจียรฝา แต่โรงกลึงบอกว่าไม่โก่ง
เลยเปลี่ยนแค่ประเก็นครับ  (ประเก็นฝาสูบ 1,140 + ประเก็นฝาวาล์ว 200 + ค่าแรง 1,000)
ขับได้วันเดียว เครื่องเร่งไม่ขึ้นอีกแล้วครับ  ต้องกระดึ๊บ กระดึ๊บเข้าลานจอด
2. ตอนเย็นให้รถยก เอาไปทำที่ซอยอ่อนนุช 11 ใกล้ที่สุดละครับ (ค่ารถยก 500) ทิ้งรถไว้อู่คืนนึง
เย็นนี้ไปรับมา รายการที่ทำนะครับ
dekdee
Freshy
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 21:23:04 »

สวัสดีครับ  มาอัพเดทการซ่อมทำครับ
หลังจากที่ไล่ซ่อมในจุดต่าง ๆ มามากมาย ล่าสุดได้ทำเพิ่มครับ
1. เปิดฝา  ปรากฎว่าประเก็นฝาสูบรั่วครับ  ส่งให้โรงกลึงดู กะว่าต้องเจียรฝา แต่โรงกลึงบอกว่าไม่โก่ง
เลยเปลี่ยนแค่ประเก็นครับ  (ประเก็นฝาสูบ 1,140 + ประเก็นฝาวาล์ว 200 + ค่าแรง 1,000)
ขับได้วันเดียว เครื่องเร่งไม่ขึ้นอีกแล้วครับ  ต้องกระดึ๊บ กระดึ๊บเข้าลานจอด
2. ตอนเย็นให้รถยก เอาไปทำที่ซอยอ่อนนุช 11 ใกล้ที่สุดละครับ (ค่ารถยก 500) ทิ้งรถไว้อู่คืนนึง
เย็นนี้ไปรับมา รายการที่ทำนะครับ

ต่อครับ  ไปกด enter ซะนี่ อิอิอุอุ
 - ทำการเปลี่ยนสายหัวเทียน + กะลา          800  (เก่าญี่ปุ่น)
 - เปลี่ยนปั๊มติ๊ก                                       700  (เก่าญี่ปุ่น)
 - เปลี่ยนกล่องคุมน้ำมัน                            500  (เก่าญี่ปุ่น)
 - เปลี่ยนวาล์วหายใจ                                200  (เก่าญี่ปุ่น)
 - เปลียนรางหัวฉีด + หัวฉีด 4 อัน            1,200  (เก่าญี่ปุ่น)
 - ล้างปีกผีเสื้อ                                         300
 - ตั้งแคม +  ค่าแรง                              1,000
 - น้ำมันเกียร์  1 ลิตร                                100
สรุป  โดนไปอีก                                     4,800 ครับ  จนไปอีกเดือน

ช่างเช็คกล่องแล้วครับ  แจ้งว่ากล่องมีสภาพที่ดีมาก ไม่มีอาการบวมหรือผิดปกติของ capa หรืออะไรเลยครับ
แต่ที่เครื่องดับ และ เร่งไม่ขึ้นนั้น เนื่องจาก หัวฉีดรั่วครับ และรางหัวฉีดสภาพไม่ดี 

ช่างลองเครื่องให้แล้ว  และตอนที่ผมขับกลับบ้านก็รู้สึกว่าเครื่องเดินเรียบ รอบไม่สวิง  แต่ต้องไปจูนแก๊สอีกทีครับ
ช่างร้านนี้ออกตัวเลยว่าถนัดแต่มิกเซอร์ ถ้าหัวฉีดไม่ถนัดนักครับ

ไว้รอดูอาการซักพัก  ถ้าไม่มีอะไรปกติก็น่าจะจบละครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำ และทุกความห่วงใยครับ
dekdee
Freshy
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 21:27:08 »

เพิ่มเติมนิดนึงครับ
เท่าที่คุยกับช่าง  ช่างคุยดีครับ แล้วก็จะเน้นแต่ของแท้ครับ หิ้วไปเองหรือให้ช่างวิ่งหาให้ก็ได้
แต่ราคาก็น่าจะไม่ค่อยถูกเท่าไหร่ครับ
ไม่เป็นไร  ผมใช้รถเอง พาลูกไปไหนต่อไหน ขอให้รถดี ขับปลอดภัย แพงหน่อยถ้าดีก็รับได้ครับ
doraemonarak
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #36 เมื่อ: 26 กันยายน 2013, 15:18:52 »

ชอบอ่ะครับ ช่างที่ออกตัวก่อนว่าถนัดเรื่องอะไร อันไหนไม่ถนัดไม่ขอทำ
ส่วนมากเจอประเภททำแม่มหมด จะไม่หายได้ไง
1.เปลี่ยนยกชุด มันก็หายอ่ะดิ
2.ขับไปให้ที่อื่นทำ ก็หายอ่ะดิ
tu _ranong

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #37 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 08:17:27 »

ชอบอ่ะครับ ช่างที่ออกตัวก่อนว่าถนัดเรื่องอะไร อันไหนไม่ถนัดไม่ขอทำ
ส่วนมากเจอประเภททำแม่มหมด จะไม่หายได้ไง
1.เปลี่ยนยกชุด มันก็หายอ่ะดิ
2.ขับไปให้ที่อื่นทำ ก็หายอ่ะดิ
สุดยอด สุดยอด

aunderscore
Freshy

กำลังใจ: 4

« ตอบ #38 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 21:45:28 »

มาเก็บความรู้ค้าบบบบ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
พิมพ์