Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เรื่องไมล์ความเร็วสวิง คับผม
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องไมล์ความเร็วสวิง คับผม  (อ่าน 4486 ครั้ง)
Kanwarat
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 23:53:24 »

ไมล์ความเร็วสวิง  ตัวae111 ปี 97 ตัวท๊อป เกียร์ออโต้  เรือ่งมันก้อมีอยู่ว่า ผมไปให้ช่างถอดเรือนไมล์ออกมาเปลี่ยนหลอดไฟ  หลังจากนั้นช่างก้อประกอบกลับไปอย่างเดิม

คราวเนี้ยหล่ะงานเข้าเลย ขับออกมาจากอู่มองไปที่ไมล์ เข็มไมล์ความเร็วมันสวิงใหญ่เลย และมันสั่นๆด้วย  ลืมบอกไปก้อเข้าอู่นั้นไมล์ความเร็วปกติดีคับ ค่อยๆขึ้นปกตินิ่งๆๆ

อยากหั้ยผู้รู้ชวยตอบด้วยคับ  ว่าจะซ่อมเบื้องต้นเองได้ไหม หรือว่าแนะนำร้านซ่อยแถวปทุมธานี และราคาซ่อมประมาณเท่าไรคับ ขอบคุณคับ
DEDDED
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 09:59:22 »

ลองเช็คสปีดเซ็นเซอร์เกียร์ดูก่อนครับว่าหลุดหรือหลวมหรือเปล่า  มันจะเป็นปลั๊กเสียบอยู่บนตัวเกียร์เปิกฝากระโปรงแล้วมองลงไปตรงเกียร์อ่ะครับลองขยับปลั๊กดูอาจจะหลุดหรือหลวม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์