Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ชวนเพื่อนมาตีแบดมินตัน
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนเพื่อนมาตีแบดมินตัน  (อ่าน 3156 ครั้ง)
AE5742
AE Thailand Club Member
Junior

กำลังใจ: 32

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE 1600CC

« เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008, 03:24:59 »

อยากชวนเพื่อนชาว AE.T ที่รักกีฬาแบดมินตัน เข้ามาเล่นกับชมรม PokPakFunClub
เป็นชมรมที่คนรักแบดฯ เข้าไปเล่นกัน มีทั้งคนที่พึ่งเริ่มตี และมือที่เก่งหน่อย
มีทั้งผู้หญิง เล่นกันได้สนุกๆครับ .... เพื่อนอยู่ไม่ไกลเลยแวะเข้ามาดูมาเล่นได้ครับ
ตีกับคนหลายๆมือมันสนุกตื่นเต้นกว่าครับ

ทางชมรมเราตีสัปดาห์ละ 2 วันครับ
วันจันทร์ เริ่ม 19.00น. - 21.00น.
วันศุกร์   เริ่ม 18.00น. - 20.00น.
(ในแต่วันวันสามารถขยายเวลาหรือเพิ่มคอร์ดได้
ขึ้นอยู่กับจำนวนผู้เล่นและความสะดวกครับ)

ค่าใช้จ่าย
เล่น 1 เกมส์ คิดค่าคอร์ด 20 บาท
เล่น 2 เกมส์ คิดค่าคอร์ด 40 บาท
เล่น 3 เกมส์ขึ้นไป คิดค่าคอร์ด 60 บาท
โดยแต่ละเกมส์ จะนับแบบ Rally Point 30 แต้ม โดย 15 แต้มจะสลับข้าง
ค่าลูก 10 บาท/1คน/1เกมส์ ( 1 เกมส์เล่นคู่ ทั้งหมด 4 คน ก็ 40 บาท)
เปลี่ยนลูกใหม่ให้ทุกเกมส์ที่เล่น
ลูกใช้ลูกขนไก่ยี่ห้อ RSL RSL Silver (สีน้ำเงิน) Speed75

Link แผนที่
http://img2.smileupload.com/imgview.aspx?pid=01koqr_29052551183910.bmp

Link คอร์ดที่เล่นครับ
http://www.aksaraforkids.com/mama/index.htm
(พื้นยาง 8 สนาม ไฟสว่าง ห้องน้ำสะอาด จอดรถ 40 คัน มียาม)

รถยนต์ส่วนตัว
-  มุ่งหน้ามาจากสะพานปิ่นเกล้า ให้ชิดซ้ายเพื่อข้ามสี่แยกผ่านหน้าห้างพาต้า
   (ห้ามขึ้นสะพาน) ชิดขวาเพื่อขึ้นสะพานข้ามแยกบรมราชชนนี
   เมื่อลงสะพาน พยายามเข้าเลนกลางๆ คอร์ดจะอยู่ฝั่งเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
   เมื่อเลยเซ็นทรัลให้ชิดซ้าย เข้าซอยบรมราชชนี 15 (มีศาลพระพรหม,   
   ป.กุ้งเผา) ถ้าไม่สามารถเข้าซ้ายได้ทัน ให้ชิดซ้ายชลดรถ เลยศูนย์มิตซูฯ 
   แล้วเข้าซอยบรมราชชนี 17

รถโดยสารประจำทาง
-  ถ้ามาทางฝั่งหน้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ไม่ต้องลงป้ายรถเมล์ที่หน้าห้างฯ ให้ลง
   ป้ายรถเมล์ถัดไป 1 ป้าย จะอยู่ตรงสะพานลอยพอดี สังเกตุไม่ยาก
   จะเดินใกล้กว่า
-  ถ้ามาจากฝั่งเมเจอร์ปิ่นเกล้า ให้ลงป้ายก่อนถึงเมเจอร์ปิ่นเกล้า 1 ป้าย
   ซึ่งอยู่บริเวณสะพานลอย สังเกตุไม่ยาก แล้วเดินข้ามฝั่งมาเข้าซอย บรมฯ17

------------------------------------------------------------------------------

ปล. มาไม่ถูกหรือไม่แน่ใจเรื่องเส้นทางสามารถติดต่อสอบถามได้ครับ

089-6904167 ไก่
scan_d@hotmail.com
http://pokpakfunteam.hi5.com

------------------------------------------------------------------------------

- ไงลองเข้ามาเล่นนะครับ ยิ่งสำหรับพี่เทพยิ่งต้องมาใหญ่เลย อยู่ใกล้ที่ทำงานสุด
   ไม่แน่อีกหน่อย ใน AE.T เล่นแบดกันเยอะๆ ผมอาจจะขอจัดนัดตีแบดฯกระชับมิตร
   ระหว่างคลับที่รักตีแบด กับ รักรถ AE.T (เพราะใน AE.T มีมือแบดเจ๋งๆหลายคนครับ เฉพาะแถวๆรามอินทรา)

- จากการที่ก็อยู่ AE.T ด้วย แต่ระยะหลังเข้าไปอยู่กับพวกชมรมแบดฯด้วย ความรู้สึกก็เหมือนคนบ้ารถครับ
   แต่นี่เค้าบ้าเล่นแบดกัน ก็ได้อีกแบบครับ ... ผมอยากให้เพื่อนๆเข้าไปดูนะ ไม่จำเป็นต้องเล่นที่กลุ่มผมก็ได้ เอาสะดวก
  ใกล้บ้าน .... ยังไกบไว้พิจรณานะครับ  ขอบคุณ
เต้...สำเหร่
AE Thailand Club Member
High Super Senior

ไม่มีเออี..แต่อยู่เออี อิอิ...

กำลังใจ: 89

อุปกรณ์แต่งรถ: .. เดิมสนิท คับ!!! ..
สังกัดพื้นที่: @ บางกอกใต้ @ คับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 13:11:27 »

อยาก ๆ ๆ ๆ ๆ   อย่าไป

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์