Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
งานเข้าแบบน่าตกใจซ่อม+ลงราคา
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าแบบน่าตกใจซ่อม+ลงราคา  (อ่าน 2106 ครั้ง)
leoknit
Freshy
*

1300 ระดับวิ่งซื้อกับข้าว

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 09:56:26 »

ช่วยวิจารย์หน่อยนะครับแพงไหม

ขับรถจากพระราม9ออกมอเตอร์เวย์ อยุ่ดีๆควันขึ้นหน้าเครื่องเห้นไหม้ลงไปดู เบ้าพัดลมดูดอากาศละลายเนื่องจากมีการลัดวงจร ฟิวไม่ตัด

สรุป กล่องฟิวพัง ในกล่องมีการละลายบางตัวขาละลาย ช่างบอกเปลี่ยนเถอะพี่ สายไฟชุดเข้ากล่องฟิวละลายแต่ไม่หมด

เปลี่ยนพัดลมใหม่ 1ตัว
เปลี่ยนกล่องฟิวส์ใหม่ เชียงกง
ตัดต่อเดินสายไฟชุดหน้าใหม่

ทั้งหมดเบ็ดเสร็จ 2500  แพงไปไหมครับ
yellow_NOBITA
AE Thailand Club Member
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 08:34:34 »

ดูๆ ก็เหมือนจะแพงไปครับ

- กล่องฟิวส์ตีประมาณ 500 (ไม่ชัวร์ ไม่เคยซื้อ)
- พัดลม 300 (อันนี้ชัวร์)

ค่าแรง 1,700 เลยเหรอ !!  ลงรูไปเลยมึงไป!!
leoknit
Freshy
*

1300 ระดับวิ่งซื้อกับข้าว

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 14:52:01 »

พัดลม300 หรอครับ ไม่ใช่มอเตอร์นะ แต่ว่ามันยกอันรวมขา มอเตอร์ใบพัด ด้วย เห้นช่างบอก 800   เลยอ่ะครับ หรือว่าราคานี้  กล่องฟิวส์ช่างบอก 800
เห็นบอกว่าวิ่งหาสองวันต้องมาหาเอาที่เชียงกงบางนานี้ ไม่รุ้คิดค่าน้ำมันด้วยเปล่าส่งสัยจะใช่ ที่เหลือก็จะเป้นการตัดต่อสายไฟมันไหม้ไปยันแก้มเลยครับ เห็นแล้วน่ากลัว

ถ้าถูกแพงยังไงแนะนำหน่อยครับผมอยู่แถว ร่มเกล้า มีอู่ไหน ทำเครื่องถูก ดี ไม่แพงแนะนำทีครับ  พอดีเพิ่งย้ายมาแถวนี่ไม่มีเพื่อนแถวนี้เลยครับ

ผมเคยไปถามตอนขับรถคันเก่า คนละอู่นะครับ บอกว่าผมจะติดพัดลมเพิ่มเป่าเข้ารถ คิดเท่าไหร่ ร้านนี้บอกว่า พันกว่าบาทไม่เกิน1500 รวมค่าแรงแล้ว
แต่ผมมองว่าแพงเลยไม่ได้ทำพอดีชขายรถไปมาใช้ AE101 ก็ไปทำอีกอู่ อ่ะครับคือู่ข้างบนที่ไปทำมา เห้นบอกพัดลม 800 เลยเข้าใจว่าไม่แพงเลยทำครับ

ถ้ายังไงแนะนำทีนะครับ
yellow_NOBITA
AE Thailand Club Member
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 15:41:14 »

ร่มเกล้ารอคนแถวนั้นแนะนำอู่นะครับ แต่ถ้าว่างๆ ลองมาเดินเซียงกงบางนาดูสิ ไม่ไกลเท่าไหร่

พัดลม 300 ผมได้มาทั้งโครงทั้งใบครับ ส่วนใหญ่เซียงกงจะไม่แยกเฉพาะมอเตอร์ ให้ก็ให้หมดเลย

ไม่เป็นไรครับ ถือเป็นประสบการณ์ โดนงี้อีกหน่อยก็จำราคาได้เองแหละ (เหมือนที่ผมเคยโดนตะก่อน)  เศร้าเขี่ยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2010, 15:42:00 โดย yellow_NOBITA » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์