Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ชมรม "ช่างถ่ายภาพสมัครเล่นAEThailand" ครับ
*ShoutBox
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 42   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรม "ช่างถ่ายภาพสมัครเล่นAEThailand" ครับ  (อ่าน 256706 ครั้ง)
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
*

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #425 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 12:43:36 »

ภาพนี้ผม เพิ่งกลับบ้านลพบุรีมาครับ ไม่ได้ปรับแต่ง PS  แถวบ้านน้ำจะท่วม

ISO200  1/200  F.7  14 mm.

21/10/2553 6:55:49

เป็นยังไงฝากแนะนำบ้างนะครับ

มืดไปนิดอะครับ....เรื่องราวมันน้อยไปนิสสสสส

โดยรวมสวยครับ

ขออีกหลายๆรูปได้ป่าว........

ปล.ส่วนเรื่อง ปรับแต่งไม่ได้ปรับแต่ง PS ดูรูปเค้าก็รู้ครับ อิอิ ไม่ต้องบอก....ก็ล่ายยย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2010, 12:45:09 โดย GiftSTFZ™ » บันทึกการเข้า

ท่าอากาศยาน110™
Moderator
Super Senior
*

กำลังใจ: 65535

รถยนต์: TOYOTA / PIAGIO
รหัสเครื่องยนต์: 5A FE/MT
อุปกรณ์แต่งรถ: Polini / Malossi / Ulma / Vigano
สังกัดพื้นที่: พื้นที่ว่างในหัวใจ

« ตอบ #426 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 12:54:29 »

ภาพนี้ผม เพิ่งกลับบ้านลพบุรีมาครับ ไม่ได้ปรับแต่ง PS  แถวบ้านน้ำจะท่วม

ISO200  1/200  F.7  14 mm.

21/10/2553 6:55:49

เป็นยังไงฝากแนะนำบ้างนะครับ

ชอบบรรยากาศนะ แสงและสี สื่ออารมณ์ได้ แต่น่าจะขาดเรื่องราว

และในเรื่องของ composition ไม่มีอะไรเลย Space มันมาก

ผมว่าดู ลอยๆไปครับ  โดยรวมภาพคม ชัดใช้ได้

น้องใหม่_ท้ายกระบะ
AE Thailand Club Staff
*

--ตากล้องอิสระ--

กำลังใจ: 63

« ตอบ #427 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 07:19:44 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด  ขอบคุณครับน้าฉัตร น้ากิ๊ฟ ที่แนะนำ ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยนะครับ

สนใจติดต่อ สอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ ^^
รับถ่ายภาพทั่วไป งานรับปริญญา งานแต่งงาน บวชนาค
บวชพระ งานศพ พิธีกงเต๊ก งานแฟร์ งานรถยนต์ งานอีเว้นท์ ...
ด้วยแพคเกจสุดคุ้มราคาถูกกว่า ถ่ายภาพถูกที่สุด คือ ฟายด์พิกส์
ถ่ายภาพประหยัด คือ ฟายด์พิกส์ ถ่ายภาพที่ร้านไหนดี www.findpixzz.com

โทร 0819097909 ใ
GiftSTFZ™
ยาม
Professor
*

« ตอบ #428 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 01:45:29 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด  ขอบคุณครับน้าฉัตร น้ากิ๊ฟ ที่แนะนำ ขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยนะครับ

อิอิ ไปเอารูปคนอื่นมาโพสป่าว  น้องใหม่.... ปรกติที่พี่เข้าไปดู รูปของใหม่ สวยๆทั้งนั้น

Moderator
*

อุปกรณ์แต่งรถ: Polini / Malossi / Ulma / Vigano
สังกัดพื้นที่: พื้นที่ว่างในหัวใจ

« ตอบ #429 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 09:40:25 »

อิอิ ไปเอารูปคนอื่นมาโพสป่าว  น้องใหม่.... ปรกติที่พี่เข้าไปดู รูปของใหม่ สวยๆทั้งนั้น

Oh!! Goddd... Oh!! Goddd... Oh!! Goddd...

Moderator
*

« ตอบ #430 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 13:00:01 »

พอดีไป ทะเลมา เลยเก็บรูปมาฝากกัน

เหมือนเดิม กับ กล้องคอมแพค แตนๆ บ้านๆ

ซึ้ง

*

« ตอบ #431 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 13:36:51 »

รูปผมเองอ่ะครับ  จ๊ากๆ จ๊ากๆ จ๊ากๆ

พอดีไป ทะเลมา เลยเก็บรูปมาฝากกัน

เหมือนเดิม กับ กล้องคอมแพค แตนๆ บ้านๆ

ซึ้ง

ขนาดคอมแพ็ต ยังสวยขนาด น้าฉัตรถ่ายสวยอ่ะ ภาพล่างใช่ ขาตั้งเปล่าอ่ะครับ  แล้วใช่ WB อะไรอ่า ผมจะไปเที่ยวทะเลอยู่ อยากได้ภาพแบบนี้บ้าง

สนใจติดต่อ สอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ ^^
รับถ่ายภาพทั่วไป งานรับปริญญา งานแต่งงาน บวชนาค
บวชพระ งานศพ พิธีกงเต๊ก งานแฟร์ งานรถยนต์ งานอีเว้นท์ ...
ด้วยแพคเกจสุดคุ้มราคาถูกกว่า ถ่ายภาพถูกที่สุด คือ ฟายด์พิกส์
ถ่ายภาพประหยัด คือ ฟายด์พิกส์ ถ่ายภาพที่ร้านไหนดี www.findpixzz.com

Moderator
*

« ตอบ #432 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 14:06:22 »

อ้างถึง
ขนาดคอมแพ็ต ยังสวยขนาด น้าฉัตรถ่ายสวยอ่ะ ภาพล่างใช่ ขาตั้งเปล่าอ่ะครับ  แล้วใช่ WB อะไรอ่า ผมจะไปเที่ยวทะเลอยู่ อยากได้ภาพแบบนี้บ้าง

ขอบคุณครับ ต้องขอออกตัวก่อน ว่าผมไม่ได้โปรอะไรนะน้า

ก็อาศัยชอบดู  รูปสวยๆงามๆ แล้วก็ลองๆมั่วๆบ้าง ศึกษาบ้างปนๆกันไป

ส่วนภาพผมก็จำรายละเอียดไม่ค่อยจะได้แหะ เพราะลองหลาาย

แบบเลย

ไม่มีขาตั้งด้วย ลืมเอาไป ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ออ ใช้ PS ในการปรับขนาดภาพเท่านั้นน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ตุลาคม 2010, 14:10:00 โดย ท่าอากาศยาน 110 » บันทึกการเข้า

*

« ตอบ #433 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 14:46:35 »

อ้างถึง
ขนาดคอมแพ็ต ยังสวยขนาด น้าฉัตรถ่ายสวยอ่ะ ภาพล่างใช่ ขาตั้งเปล่าอ่ะครับ  แล้วใช่ WB อะไรอ่า ผมจะไปเที่ยวทะเลอยู่ อยากได้ภาพแบบนี้บ้าง

ขอบคุณครับ ต้องขอออกตัวก่อน ว่าผมไม่ได้โปรอะไรนะน้า

ก็อาศัยชอบดู  รูปสวยๆงามๆ แล้วก็ลองๆมั่วๆบ้าง ศึกษาบ้างปนๆกันไป

ส่วนภาพผมก็จำรายละเอียดไม่ค่อยจะได้แหะ เพราะลองหลาาย

แบบเลย

ไม่มีขาตั้งด้วย ลืมเอาไป ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ออ ใช้ PS ในการปรับขนาดภาพเท่านั้นน่ะครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Sugarman
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #434 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 18:22:10 »

อ้างถึง

ก็อาศัยชอบดู  รูปสวยๆงามๆ แล้วก็ลองๆมั่วๆบ้าง ศึกษาบ้างปนๆกันไป

แบบเลย

โห....สวยโคตรๆ  สุดยอด สุดยอด

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
<|m'@rT>
Professor
*

คนทําดีไม่จําเป็นต้องให้ใครเห็น แต่มันอยู่ที่ใจเราต่างหากที่เห็นมัน

กำลังใจ: 822

รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE A/T
อุปกรณ์แต่งรถ: ตามกระเป๋าตังค์
สังกัดพื้นที่: Western Area

« ตอบ #435 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 07:08:55 »

สุดยอด สุดยอด

Stamp
AE Thailand Club Member
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #436 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 16:34:39 »

ซึ้ง

นี่ขนาดกล้องคอมแพค แตนๆ บ้านๆ นะเนี่ย สุดยอด สุดยอด สุดยอด

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
Moo~sae@EBA036

AE.T 453

กำลังใจ: 24

« ตอบ #437 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 20:56:15 »

ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง

เก่ง ๆ กันท้างน้านเลยยยย ศึกษา ๆ ๆ

Ople101_Western Thailand
Professor

ติดต่อสอบถาม081-4888-789 LINE , Whatapp

กำลังใจ: 1648

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V BT A/T (Hybrid LPG)
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter JP-TH Street Used Only
สังกัดพื้นที่: Western Thailand

« ตอบ #438 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 13:20:39 »

งูๆปลาอีกครั้ง  อิอิอุอุ อิอิอุอุ

GPSนำทาง สินค้าใหม่ราคาเบา คลิ๊ก http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=18484.0

GiftSTFZ™
ยาม
Professor
*

« ตอบ #439 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 17:43:56 »

งูๆปลาอีกครั้ง  อิอิอุอุ อิอิอุอุ

สุดยอดเลยครับ น้าโอเปิ้ล.........

รหัสลับ ดาวินชี่

1/3s F22 0.00 EV 22.0mm ISO200

ใครอยากลองถ่ายน้ำตก ลองเอาไปใช้ดูนะครับ

Stamp
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #440 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2010, 18:48:03 »

สุดยอดเลยครับ น้าโอเปิ้ล.........

รหัสลับ ดาวินชี่

1/3s F22 0.00 EV 22.0mm ISO200

ใครอยากลองถ่ายน้ำตก ลองเอาไปใช้ดูนะครับ

สวยสุดยอดเลยคร๊าบ.....
สุดยอด

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
037 นายยุทธ
High Super Senior

กำลังใจ: 198

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ
อุปกรณ์แต่งรถ: ไม่มี
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #441 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 19:56:26 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
Sugarman
Professor
*

« ตอบ #442 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010, 00:44:37 »

สวยอ่ะ  สุดยอด สุดยอด

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
*

« ตอบ #443 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 15:46:46 »

เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!! เก๊กหล่อ!!!

037 นายยุทธ
High Super Senior

กำลังใจ: 198

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ
อุปกรณ์แต่งรถ: ไม่มี
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #444 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 17:21:50 »

อันนี้จะไม่มีสาระในรูปนะครับ เอาแบบมั่วๆเดินเล่นในรั้วบ้าน อิอิ
ผมลองเทสดู ชัดตื้น ชัดลึก พอจะได้ปะคับพี่น้อง

GiftSTFZ™
ยาม
Professor
*

« ตอบ #445 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 15:16:42 »

อันนี้จะไม่มีสาระในรูปนะครับ เอาแบบมั่วๆเดินเล่นในรั้วบ้าน อิอิ
ผมลองเทสดู ชัดตื้น ชัดลึก พอจะได้ปะคับพี่น้อง

รูปแรกจะดูเด่นกว่านี้นะครับ ถ้าไม่ ภาพข้างหลัง... พยายามหาหลังว่างๆมี ของน้อยๆ

รูปจะดูโดดเด่นขึ้นครับ..

ส่วนรูปที่สองถ้าได้... เป็นรูป คนสองคน ยืนคนละตำแหน่งกัน ใกล้ กับ ไกล

ภาพจะแบ่งแยกชัดเจนมากขึ้นครับ..........

Sugarman
Professor
*

« ตอบ #446 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 20:28:09 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Moo~sae@EBA036

AE.T 453

กำลังใจ: 24

« ตอบ #447 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 11:14:31 »

น้ากิ๊ฟ ๆ ๆ ๆ หา เทคนิค pre wedding ให้หน่อยจิ เอาแบบ รวม ๆ เลนส์ บราๆๆๆๆๆ
 บายๆ

GiftSTFZ™
ยาม
Professor
*

« ตอบ #448 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 12:48:58 »

แนวๆนี้อะเหรอ โฟโต้ ช๊อป ล้วนๆเลยนะ จะชอบกันเหรอ...

GiftSTFZ™
ยาม
Professor
*

« ตอบ #449 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 13:06:47 »

งั้นก็มาเริ่มทำความเข้าใจและจุดมุ่งหมาย ของ  Pre-Wedding กันก่อน

จุดมุ่งหมายของการถ่ายภาพ Pre-Wedding

หลังจากได้ฤกษ์กำหนดงานวันเลี้ยงฉลองสมรสเป็นที่เรียบร้อยแล้ว  ว่าที่บ่าวสาวแทบทุกคู่ต่างไม่รอช้าที่จะจูงมือกันเดินเข้าไปยังสตูดิโอถ่ายภาพ  เพื่อให้ช่างภาพได้กดชัตเตอร์รูปคู่สวยๆ ก่อนวันที่คุณจะได้เป็นเจ้าบ่าว เจ้าสาวจริงๆ หรือที่เรียกกันว่า Prewedding นั่นเองค่ะ

แล้ว Prewedding ตามความหมายของช่างภาพมืออาชีพ  คืออะไร?  จุดประสงค์ของการถ่าย Prewedding นั้นเพื่ออะไร  และมีความสำคัญแค่ไหน? จำเป็นหรือไม่? งานนี้เรามาฟังคำอธิบายจากกูรูด้านการถ่ายภาพ Prewedding กัน

ความหมายที่ 1 "Pre-Wedding" คือ การถ่ายภาพคู่ ก่อนแต่งงาน หรือ ภาพถ่ายคู่ที่อัปเดทล่าสุดก่อนถึงวันแต่งงานจริง โดยมีความนัยสำคัญคือ แสดงให้ ญาติผู้ใหญ่ แขก หรือ เพื่อน ๆ "มองเห็นถึงความรักที่สองคนมีต่อกัน" ว่ารักจริงจัง... จึงมีผลสืบต่อมาเป็นภาพโชว์หน้างาน เพื่อให้แขกที่มางานเข้าใจว่า ณ สถานที่จัดงานแห่งนี้ เป็นของบ่าวสาวตามคำเชิญ ไม่ผิดคู่ ... ตามมาด้วย การจัดโชร์ภาพถ่าย หรือที่เรียกว่าแกลอรี่ และ อัลบั้มภาพแต่งงานที่มาตั้งโชว์เพื่อแสดงถึงความรักที่มีต่อกัน หน้างานให้เพื่อนแอบอิจฉาเล่น  และในอีกหนึ่งความหมาย คือ การสื่อความหมายในบางมุมมองที่แสดงออกมาในรูปแบบของตัวของตัวเอ ง เช่น เรารักกันเพราะเหตุใด หรือ เราอยู่ด้วยกันมีความสุข.โดยเล่าเรื่องราวและนำเสนอโดยภาพถ่าย

ความหมายที่ 2 "Pre-Wedding" คือ ภาพถ่ายที่สื่อความหมายให้ใจของคนสองคนรู้สึกคิดถึงใน "ความรัก" โดยที่เราต่างให้นิยามที่แตกต่างกันออกไป ตามแต่ความรู้สึกและประสบการณ์ที่แต่ละคนได้สัมผัสมา ดังนั้น ภาพ Pre-Wedding จึงเป็นตัวสะท้อนถึงความรักที่ทั้งสองมีต่อกันได้เป็นอย่างดีตามสไตล์ของคนทั้งสอง

ความหมายที่ 3 "Pre-Wedding" คือ เมื่อถึงเวลาวันงาน คู่บ่าวสาวก็จะอยู่ในขั้นวุ่นถึงยุ่งมากไปด้วยลำดับพิธีการต่าง ๆ การเตรียมงาน อื่นๆ จิปาถะ จนทำให้บ่าวสาว ไม่มีเวลาที่จะไปถ่ายภาพคู่กันสองต่อสอง ตามสถานที่ต่างๆ ภายในงาน นี้ก็อาจเป็นประเด็นสำคัญว่า ทำไม? ถึงมีการถ่ายภาพ พอตเทรดบ่าวสาว ก่อนถึงวันงานจริง ก็เพื่อหลีกหนีความวุ่นวายต่างๆ เหล่านี่นั่นเอง ...

จุดมุ่งหมายของการถ่ายภาพ pre-wedding คือ อะไร

จุดมุ่งหมายหลักคือการเก็บภาพถ่ายที่สื่อถึงอารมณ์ที่เกิดขึ้นใ นช่วงเวลาก่อนการแต่งงาน เพราะช่วงนี้เป็นช่วงข้าวใหม่ปลามัน ช่วงนำผึ้งหวาน โลกเป็นสีชมพู จึงเป็นช่วงที่ดีที่คนสองคน ควรมีภาพที่ควรค่าแห่งการจดจำ ก่อนการแต่งงานจริง เพราะเมื่อเวลาผ่านพ้นไป ภาพนี้ก็ยังคอยตอกย้ำถึงความรักที่มีต่อกัน ดูกี่ทีก็หวนนึกถึงเหมือนว่าวันแต่งงาน เพิ่งผ่านไปไม่นาน

จะมีสักกี่ครั้งในชีวิตของคนสองคน ที่จะมีภาพถ่าย ที่มีช่างภาพอาชีพมาเป็นผู้ถ่ายทอดเรื่องราวของความรัก..ก็คงมี เพียงการถ่ายภาพ Pre-Wedding นี้แหละที่ทำให้ภาพความรักของคนสองคนมีตัวตนและจับต้องได้

คอบเซปในการถ่ายภาพ Pre-Wedding

ขอสรุปเบื้องต้นคร่าวๆ คือ มี 2 คอนเซป ดังนี้คือ

ความรักที่ ฝ่ายชายมีต่อฝ่ายหญิง ขอยกตัวอย่าง ความหมายในคอนเซปนี้ โดยขออนุญาติใช้เพลงของ
คุณ นภ พรชำนิ ในการอธิบายเพื่อให้เห็นภาพดังเนื้อเพลงดังนี้

เนื้อเพลง "เพื่อเธอ"

รู้ตัวหรือเปล่า เธอทำอะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไร ที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน เป็นความอบอุ่นในหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมาย และเรี่ยวแรงอันสำคัญ เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อ ต้องล้มแล้วลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อ ไม่เคยหวั่นไหว ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน ตลอดไป รู้สึกหรือเปล่า เธอเติมอะไรให้วันคืนเหล่านั้น เนิ่นนานเท่าไร ได้สุขจากการที่มีเธออยู่ใกล้กัน
เป็นความอบอุ่นในหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมาย และเรี่ยวแรงใจอันสำคัญ ก็เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อ ต้องล้มแล้วลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อ ไม่เคยหวั่นไหว ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน ตลอดไป ก็เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อ ต้องล้มแล้วลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อ ไม่เคยหวั่นไหว ก็เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อ ต้องล้มแล้วลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อ ไม่เคยหวั่นไหว ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน ขอเพียงยังมีเธอเดินเคียงข้างฉัน ขอเพียงยังมีเราอยู่ด้วยกัน ฉันก็สุขใจ

ความรักที่ ฝ่ายหญิงมีต่อฝ่ายชาย ขอยกตัวอย่าง ความหมายในคอนเซปนี้ โดยขออนุญาติใช้เพลงของ
คุณ โบ สุนิตา ลีติกุล ในการอธิบายเพื่อให้เห็นภาพดังเนื้อเพลงดังนี้

เนื้อเพลง "หนึ่งในไม่กี่คน"

ไม่กี่คนที่จะเคียงข้างกัน ไม่กี่คนที่จะคอยร่วมทุกข์ใจ และไม่ทิ้งฉันไว้ลำพัง ไม่ว่าเจอเรื่องร้ายใดๆ ก็พร้อมเดินไปกับฉัน ไม่กี่คนที่จะรักฉันจริง ทำให้ยิ้มในชั่วโมงที่เหงาใจ ในชีวิตที่ล่วงเลยมา ไม่กี่คนที่ฉันไว้ใจให้กุมมืออยากฝากชีวิต และหนึ่งในนั้นก็คือเธอคนดี ที่ฉันนั้นโชคดีที่เราได้พบกัน จากหนึ่งในร้อย หนึ่งจากในล้าน ได้มาร่วมทางเดิน ให้หนึ่งใจฉันได้เจอกับรักดีๆ ไม่กี่คนที่จะคอยหวังดี มีแค่เพียงไม่กี่คนให้เชื่อใจ ในชีวิตที่ล่วงเลยมา ไม่กี่คนที่ฉันให้ใจ แค่บางคนที่อยากบอกรัก และหนึ่งในนั้นก็คือเธอคนดี ที่ฉันนั้นโชคดีที่เราได้พบกัน จากหนึ่งในร้อย หนึ่งจากในล้าน ได้มาร่วมทางเดิน ให้หนึ่งใจฉันได้เจอกับรักดีๆ และหนึ่งในนั้นก็คือเธอคนดี ที่ฉันนั้นโชคดีที่เราได้พบกัน จากหนึ่งในร้อย หนึ่งจากในล้าน ได้มาร่วมทางเดิน ให้หนึ่งใจฉันได้เจอกับรักดีๆ อยากบอกว่าฉันรักเธออีกครั้งคนดี

นี่พอเป็นตัวอย่างคร่าวๆ ที่พอให้เห็นภาพของความรัก ที่สองคนมีต่อกัน สรุปเป็นคอนเซปได้ว่า การถ่ายภาพ "Pre-Wedding" คือ "การถ่ายภาพที่ สื่อถึงความรักของคนทั้งสองคนที่มีต่อกันในรูปแบบความรักของตัว เองก่อนถึงวันงาน"

หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 42   ขึ้นบน
พิมพ์