Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
อยากสอบถามเรื่องปรับแต่งรถค่ะ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องปรับแต่งรถค่ะ  (อ่าน 2886 ครั้ง)
ICE ณ โคราช
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 02:05:39 »

หลายคำถามเลยค่ะ คือ...กำลังจะได้รถ TOYOTA โดเรมอน มาใหม่ แต่อยากแต่งแต่ไม่รู้ว่างบแต่ละอันแต่ละงานมันเท่าไรบ้างเลยมาสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ เผื่อจะทำเป็นอย่างๆไปค่ะ

1. ทำกระจกไฟฟ้า เท่าไร ทำนานไหมคะ?

2.เครื่องเวลาไม่เปิดแอร์ เครื่องเงียบ แต่พอเริ่มเปิดแอร์เครื่องจะสั่นแต่ไม่ดับนะคะ เกิดจากอะไร

3.รถติดแก๊สควรเปลี่ยนน้ำมันเึครื่องเมื่อใช้ถึงระยะกี่เดือนคะ?

4.สเกิร์ตรอบคัน ทำไม่เว่อมาก งบประมาณเท่าไร หรือมีเว็บไหนขายเป็นชุดเลยมีไหมคะ?

ขอบคุณมากค่าาาา  แล้วจะมารายงานตัวเมื่อได้รถนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2011, 02:09:56 โดย ice106 » บันทึกการเข้า

งบน้อย...ใช้สอยประหยัด...อิอิ
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 07:48:23 »

1.ประมาณหมื่นนึงอ่ะ ถ้าของครบครึ่งวันก็เสร็จ
2.คอมแอร์ชุดกำลังเครื่องครับ
3.เปลี่ยนตามน้ำมันเครื่องที่ใช้ครับ เกรดธรรมดา 3,000โล กึ่งสังเคราะห์ 5,000โล สังเคราะห์ 10,000โล
4.อันนี้ไม่ทราบครับรอสาวก92ก่อน

noicar
AE Thailand Club Member
Super Senior

$$ ไม่มีตังค์แต่อย่างแรง ฮ่า ฮ่า ฮ่า $$

กำลังใจ: 27

รถยนต์: AE-100 แดงแต้ๆ
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FET 1,300 CC
อุปกรณ์แต่งรถ: กำลังดำเนินการบางส่วนแล้วคร๊าบ
สังกัดพื้นที่: บนดอยคลับ
ที่อยู่: อู่ 4 น. อะไหล่ยนต์แม่ลาน้อย ต.แม่ลาน้อย อ.แม่ลาน้อย จ.แม่ฮ่องสอน 58120

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 10:23:25 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 13:17:03 »

1.ประมาณหมื่นนึงอ่ะ ถ้าของครบครึ่งวันก็เสร็จ
3.เปลี่ยนตามน้ำมันเครื่องที่ใช้ครับ เกรดธรรมดา 3,000โล กึ่งสังเคราะห์ 5,000โล สังเคราะห์ 10,000โล
4.อันนี้ไม่ทราบครับรอสาวก92ก่อน

สุดยอด

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

ICE ณ โคราช
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 13:26:56 »

คอมแอร์ที่ว่านี่ถ้าซ่อมอยู่ที่เท่าไรคะ?  ขอบคุณอีกทีค่าา อยากให้รถมันดีจริงๆ

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 15:46:20 »

คอมแอร์ที่ว่านี่ถ้าซ่อมอยู่ที่เท่าไรคะ?  ขอบคุณอีกทีค่าา อยากให้รถมันดีจริงๆ

... ลองเช็คดู ตัวชดเชยรอบแอร์ก่อนด้วยนะครับ อาจจะยังไม่ไปถึงคอมพ์แอร์ครับ เผื่อจะประหยัดลงอีกครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด เก๊กหล่อ!!!

ICE ณ โคราช
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 16:38:34 »

... ลองเช็คดู ตัวชดเชยรอบแอร์ก่อนด้วยนะครับ อาจจะยังไม่ไปถึงคอมพ์แอร์ครับ เผื่อจะประหยัดลงอีกครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด เก๊กหล่อ!!!

พอดีลองตั้งรอบสูงก็โอเคนะคะ แต่รอบมันถือว่าสูงไปหรือเปล่า เห็นเลขเกือบขึ้นเลข 2 อ่ะค่ะ

tu _ranong

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 17:23:51 »

หลายคำถามเลยค่ะ คือ...กำลังจะได้รถ TOYOTA โดเรมอน มาใหม่ แต่อยากแต่งแต่ไม่รู้ว่างบแต่ละอันแต่ละงานมันเท่าไรบ้างเลยมาสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ เผื่อจะทำเป็นอย่างๆไปค่ะ

1. ทำกระจกไฟฟ้า เท่าไร ทำนานไหมคะ?

2.เครื่องเวลาไม่เปิดแอร์ เครื่องเงียบ แต่พอเริ่มเปิดแอร์เครื่องจะสั่นแต่ไม่ดับนะคะ เกิดจากอะไร

3.รถติดแก๊สควรเปลี่ยนน้ำมันเึครื่องเมื่อใช้ถึงระยะกี่เดือนคะ?

4.สเกิร์ตรอบคัน ทำไม่เว่อมาก งบประมาณเท่าไร หรือมีเว็บไหนขายเป็นชุดเลยมีไหมคะ?

ขอบคุณมากค่าาาา  แล้วจะมารายงานตัวเมื่อได้รถนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ
รอบนี้มีสาวๆด้วย สุดยอด สุดยอด รักเลย รักเลย รักเลย รักเลย

Thundercats-ViT

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011, 18:19:55 »

1. กระจกไฟฟ้า ถ้าจะติดใช้ก็ราคาราวที่น้าหนึ่งขุนโจรว่าไว้นะครับ
    แต่สวิทมันจะแปะตามประตู
    ถ้าให้ตรงรุ่นเลย ก็หายากหน่อย อาจจะต้องเปลี่ยนแผงประตูฝั่งคนขับ
    เพื่อใส่สวิทควบคุมทั้ง 4 บาน

2. ให้ดูเข็มรอบเครื่องครับ เวลาสั่นรอบเครื่องตกลงเยอะใช่หรือไม่
    ถ้าเปิดไฟหน้าด้วย ยิ่งสั่นหรือป่าว ถ้าใช่ก็แสดงว่ารอบเครื่องฉุดอย่างที่ข้างบนว่าไว้ครับ
    ไม่รู้ว่าเป็นเครื่องรุ่นไหน ตำแหน่งการปรับไม่เหมือนกันครับ

3. เปลี่ยน นมค. ตามระยะปกติครับ น้าหนึ่ง(ขุนโจร) แจ้งไว้แล้ว

4. เสกิตรอบคับมีหลายงานครับ ถ้าเอางานแท้ก็ต้องตามหากันยากหน่อย
    ถ้าเอางานไฟเบอร์ ร้านทั่วๆ ไปรอบคันก็ราวๆ 4-5000 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2011, 19:40:03 โดย Thundercats-ViT » บันทึกการเข้า

เก่าทั้งคัน ยกเว้นผมที่ใหม่ "มือใหม่" - รถเก่า ใครๆ ก็นั่งได้
ta_tee
*

กำลังใจ: 48

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 08:47:59 »

สุดยอด สุดยอด
Thundercats-ViT

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 14:39:46 »

เห็นเครื่องจากอีกกระทู้แล้วครับ
เป็นเครื่อง 2E ปรับตั้งรอบเดินเบาใช้ไขควงหมุนแถวใต้คาบูเรเตอร์เท่านั้นเองครับ
ปิดแอร์ ปิดไฟ ตั้งรอบเครื่องปกติให้ได้ก่อน
เปิดแอร์ หมุนน็อตอีกคัวตั้งรอบแอร์ให้รอบขึ้นมาใกล้เคียงกันก็ได้แล้วครับ
บอกวิธีคร่าวๆ เผื่อไปดูช่างตั้งรอบที่อู่ จะได้พอเข้าใจ

เก่าทั้งคัน ยกเว้นผมที่ใหม่ "มือใหม่" - รถเก่า ใครๆ ก็นั่งได้
ICE ณ โคราช
Freshy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 17:28:44 »

เห็นเครื่องจากอีกกระทู้แล้วครับ
เป็นเครื่อง 2E ปรับตั้งรอบเดินเบาใช้ไขควงหมุนแถวใต้คาบูเรเตอร์เท่านั้นเองครับ
ปิดแอร์ ปิดไฟ ตั้งรอบเครื่องปกติให้ได้ก่อน
เปิดแอร์ หมุนน็อตอีกคัวตั้งรอบแอร์ให้รอบขึ้นมาใกล้เคียงกันก็ได้แล้วครับ
บอกวิธีคร่าวๆ เผื่อไปดูช่างตั้งรอบที่อู่ จะได้พอเข้าใจ

ขอบคุณมากค่า พรุ่งนี้จะได้ให้ช่างไปปรับใหม่ ขอบคุณจริงๆค่ะ

คนเดิม
Junior

รักทุกคนครับ

กำลังใจ: 10

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 21:46:19 »

ชีวิต ต้องสู้ และ ก้าวเดินต่อไป ท้อได้ แต่อย่าถอย ขอบคุณทุก ๆ กำลังใจ ครับ
ta_tee
*

กำลังใจ: 48

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 13:59:24 »

สุดยอด สุดยอด
**** M speed family ****

โบเดิมพา เพลิน .........++

กำลังใจ: 72

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2011, 16:53:17 »

ขยัน ขยัน ขยัน

AE 92 shop@EBA009
Professor
*

กำลังใจ: 66

รถยนต์: ae92
รหัสเครื่องยนต์: a
อุปกรณ์แต่งรถ: ...........
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 10:06:23 »

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์