Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เซง เป็ด ครับพี่น้อง โดนล๊อคล้อ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซง เป็ด ครับพี่น้อง โดนล๊อคล้อ  (อ่าน 3918 ครั้ง)
..zero..
AE Thailand Club Member
Junior

กำลังใจ: 35

รถยนต์: -
รหัสเครื่องยนต์: -
อุปกรณ์แต่งรถ: -
สังกัดพื้นที่: ธนบุรีคาเฟ่

« เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 10:11:42 »

เมื่อเช้านี่เอง  เวลา 7.00 ลงจากสะพานพุทธ  วิ่งตรงไป เสาชิงช้า แถววัดสุทัศน์   วิ่งๆๆเห็นร้านโจ๊กซ้ายมือ กะว่าซื้อไป หม่ำที่ทำงาน  ก็แว๊บจอดในบัดดล ก็ เปิดไปฉุกเฉินไว้ครับ  ก็สั่งเลยครับ โจ๊กใส่ใข่ แล้วก็ยืนรอ   พอของที่สั่งได้ก็ เดินมาที่รถครับพี่ น้อง สรุปโรถโดนล๊อคล้อ  ไอสาด...แค่ 2 นาที แม๋งไว้ยังกะลิง  จอด 7.00  เวลาในใบสั่ง 7.02    โดนไป 700 ครับ  ต่อรองไม่ได้ซักบาท  เคี่ยวสุดๆๆ   ก็ไปจ่ายครับ  ก็ก่ะว่าจ่ายเสร๊จ คงจะได้เจอไอคนที่เขียนใบสั่งและล๊อคล้อผม    กะว่า จะยอมเสียค่าปรับเพิ่ม เพราะอารมญ์ตอนนั้น โมโหมาก   ก็รอครับ  ซํกพักมี ตำรวดวิ่งมาครับ พร้อมกับกุญแจ ไขปล๊ดล๊อค ก็เดินไปหาก็ถามด้วยวาจาที่สุภาพนิ๊ดนึ่ง พี่ครับพี่ล๊อคล้อผมรึเปล่า (เพราะสั่งเกตุเห็น ว่าหมายเลขในใบสั่งกะบนหมวกตำรวคนละเบอร์กัน)     สรุปว่า ... เขาตอบว่าผม แค่มาปลดไห้เฉยๆๆผมไม่ได้ล๊อคคุณ
              เห่อ....งุดงิด...ใครพอรู้มั่งคับ  ต่อยตำรวด  เสียค่าปรับทะไร่  จราจรกลางซะด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2008, 10:13:38 โดย ◄▬ zero ▬► » บันทึกการเข้า
..zero..
Junior

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 10:20:28 »

ตอนบ่าย วันนี้ มีเฮ ครับ   จะลางานไปเอาคืนมัน  ไม่ตืบมันไห้เสียค่าปรับครับ   มีคนคิดแผนเอาคืนไห้แล้ว 
 .... อิอิ เมิงโดนแน่ๆไอหัวปิงปอง   ซื้อ แม่กุญแจพร้อมลูก อิอิอิ
  เดียวเพื่อนมารับ ช่วงบ่าย เอามอไซร์ไป  จะตะเวนหาแถวนั้น
เพราะรู้ หมายเลขประจำตัวมัน  พอเจอจะขับตาม  พอมันจอดมอไซร์ แล้วไปเขียนใบสั่งเมื่อไร่  ผมก็จะลง แล้วไห้เพื่อนแกล้งไปถามทาง......อิอิ แล้วผมก็จะล๊อคล้อมานคืน ฮ่าๆๆๆ  เดียวบ่ายๆๆ จะมารายงาน ผล  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

CRI303
High Super Senior

อนาคต???

กำลังใจ: 126

รถยนต์: นิสสัน ซันนี่ นีโอ
รหัสเครื่องยนต์: รู้แค่เครื่อง 1600
อุปกรณ์แต่งรถ: จุ๊บลม
สังกัดพื้นที่: กทม.เหนือ

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 10:24:45 »

ตอนบ่าย วันนี้ มีเฮ ครับ   จะลางานไปเอาคืนมัน  ไม่ตืบมันไห้เสียค่าปรับครับ   มีคนคิดแผนเอาคืนไห้แล้ว 
 .... อิอิ เมิงโดนแน่ๆไอหัวปิงปอง   ซื้อ แม่กุญแจพร้อมลูก อิอิอิ
  เดียวเพื่อนมารับ ช่วงบ่าย เอามอไซร์ไป  จะตะเวนหาแถวนั้น
เพราะรู้ หมายเลขประจำตัวมัน  พอเจอจะขับตาม  พอมันจอดมอไซร์ แล้วไปเขียนใบสั่งเมื่อไร่  ผมก็จะลง แล้วไห้เพื่อนแกล้งไปถามทาง......อิอิ แล้วผมก็จะล๊อคล้อมานคืน ฮ่าๆๆๆ  เดียวบ่ายๆๆ จะมารายงาน ผล  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เอาอย่างนั้นเลยเหรอ
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 10:44:52 »

ใบเหลือง ใบแดง

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
เต้...สำเหร่

ไม่มีเออี..แต่อยู่เออี อิอิ...

กำลังใจ: 89

อุปกรณ์แต่งรถ: .. เดิมสนิท คับ!!! ..
สังกัดพื้นที่: @ บางกอกใต้ @ คับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 10:58:25 »

ใจเย็น ๆคับ พี่สุ .... แม๊ก 3 ก้าน ป๋มโดนประจำ คิดว่า เค้ากัวรถพี่ไหลไปไหน แระกัน น่ะค้าบ  ก๊ากๆๆ งอแง บายๆ

เกมส์@บางกอกใต้
Super Senior

18 เมษายน ครบรอบ 1 ปี

กำลังใจ: 45

รถยนต์: NISSAN SUNNY FF
อุปกรณ์แต่งรถ: ล้อนอกขอบ 14 ไม่เคยดุ้ง
สังกัดพื้นที่: ภาคเหนือ

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 11:28:17 »

ใจเย็นพี่ คิดซะว่าซื้อโจ๊กเทพแล้วกันพี่ ถุงละ 725 บาท

คุณตำรวจเค้าทำตามหน้าที่คับพี่

จำหน่ายจักรยานมือ 2 ญี่ปุ่น
พับได้เริ่มต้นที่ 1,850 บาท
เสือภูเขาเริ่มต้นที่ 5,500 บาท
สนใจติดต่อ 081-165-3780 game
แวะชมได้ที่
http://www.facebook.com/issara.jhunyasuttiwong
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 11:30:23 »

ใจเย็นพี่ คิดซะว่าซื้อโจ๊กเทพแล้วกันพี่ ถุงละ 725 บาท

คุณตำรวจเค้าทำตามหน้าที่คับพี่

ก๊ากๆๆ  น้าๆ...โจ๊กเทพ กินแล้ว ท่าทางจะถ่ายคล่อง  ลองไปกินกันป่ะ

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 11:36:45 »

ตอนบ่าย วันนี้ มีเฮ ครับ   จะลางานไปเอาคืนมัน  ไม่ตืบมันไห้เสียค่าปรับครับ   มีคนคิดแผนเอาคืนไห้แล้ว 
 .... อิอิ เมิงโดนแน่ๆไอหัวปิงปอง   ซื้อ แม่กุญแจพร้อมลูก อิอิอิ

เอาอย่างนั้นเลยเหรอ

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ตาบอลตะลอนทัวร์

ข้าราชสำนักรุ่น 22 ค๊าบ

กำลังใจ: 96

รถยนต์: อัลเมร่า แดงๆ กับ E100 ขาวๆ
รหัสเครื่องยนต์: 16v EFI
อุปกรณ์แต่งรถ: ของเหลือใช้คนอื่น
สังกัดพื้นที่: South BKK Area

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 11:39:46 »

โจ๊กราคา 700 เลยอ่ะพี่

ผมอ่ะโดนยกรถหายไปเลย 555 ตามหาแทบตาย ก๊ากๆๆ
หนุ่มโฉดทุ่งบางบอน

สถานะ พลเมือง AE

กำลังใจ: 75

รถยนต์: toyota wish
รหัสเครื่องยนต์: 1AZ-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: trd นิดหน่อ่ย
สังกัดพื้นที่: เออี ไทยแลนด์ ลำดับ 157#บางกอกใต้

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 14:00:04 »

ยืดอก พกถุง เอ๋ย รับผิดเหอะพี่ พี่จอดในที่ห้ามจอด จริงป่าว

มันเป็นเวลานะ  เก๊กหล่อ

เวลาเท่านั้นหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

ไม่มีใครทำอะไรตัวเราได้ทั้งนั้น "ยกเว้นตัวเราเองทำตัวเอง" คิดให้ดี ๆ

รถบ้านใส่แม็ก
Junior

กำลังใจ: 22

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4afe
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: ALL Zone

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 16:22:57 »

ใจเย็นๆพี่  รอฟังผลอยู่  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
..zero..
Junior

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 20:01:23 »

มารายงานผล ครับ  โชคดีของไอหัวปิงปอง  ครับฝนตก  เลยไม่ได้เจอกะมัน...
   แต่ยังไง ก็ต้องเอาคืน วันพระไม่ได้มีหนเดียว  4047   จำแม่น ใครเจอที่ไหนหรือพาผมไปบ้านมันได้ จะมีรางวัลไห้ครับ  ถ้าเจอนอกเครื่องแบบ  อิอิอิ  ....
  เจ๊บใจตรง  ที่มันแค่เขียนใบสั่งไว้หน้ารถก็พอแล้ว  ไม่ต้องกะถึงล๊อคล้อ ไฟก็กระพริบอยู่  ผมแค่ยืนหันหลังไห้รถก็แค่นั้น  ดูมันทำจิ 
   หยามกันสุดๆๆ 2 นาที 700...................เอาไปซื้อ ชาเขียว เมาข้ามวันเลยน่ะเนี่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2008, 20:04:21 โดย ◄▬ zero ▬► » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์