Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
: สายหัวเทียนขาดจะซื้อใหม่ (ซื้อแล้ว ปัญหาเกิดครับ)
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: : สายหัวเทียนขาดจะซื้อใหม่ (ซื้อแล้ว ปัญหาเกิดครับ)  (อ่าน 18128 ครั้ง)
yellow_NOBITA
AE Thailand Club Member
Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

กำลังใจ: 15

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FTE
อุปกรณ์แต่งรถ: หอยน่อยๆ

« เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 09:49:23 »

ความซวยบังเกิดครับ สายเส้นยาวสุดขาดคามือเส้นนึง (แต่คาดว่าขาดมานานแล้ว) เห็นมันตุงๆ  อยู่ที่ขั้วเสียบและฝาปิดไม่สนิท เลยลองดึงออกมา....คราวนี้ขาดคามือเลย ขอถามครับว่า

1. ถ้าส่งประกวดระหว่าง Hurricane ใหม่เอี่ยมเส้นขนาด 9.9 มิลราคา 1,500.-   กับพวกสายเก่าจากญี่ปุ่นสีแดงๆ เช่น TRD Yazaki NGK มือสองโด่งไป 2,300.-  ควรเลือกอันไหนครับที่คุ้มระหว่างผลที่ได้กับราคา เช่นคุณภาพของยาง หรือการผ่านของไฟ

2. หรือเลือกของเทียมในบ้านเราชุดละ 600 - 900 ขนาด 5 มิลธรรมดา

3. เส้นที่ขาดของผมปั๊มชื่อว่า Sumimoto เป็นของแท้รึเปล่าครับ

4. พี่น้องใช้ของอะไรกันบ้างครับ พอใจรึเปล่า

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ   ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มกราคม 2010, 12:12:25 โดย yellow_NOBITA » บันทึกการเข้า
JI Project AE
High Super Senior

กำลังใจ: 75

รถยนต์: AE-101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: กระป๋องเบียร์ กะขวดโซดา
สังกัดพื้นที่: "บางกอกเหนือชั่วนิรันดร"

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 10:16:06 »

ที่พี่ใส่อยู่น่ะ ดีที่สุดแล้วครับ เป็นของแท้ JAPAN ผมก็ใส่อยู่ครับ เคยใส่สายแต่ง ไม่มีผลสำหรับเครื่องเดิมๆ แพงด้วย และเสียง่าย ผมถอดทิ้งไปแล้วครับ  ลองพิจารณาดูครับ สำหรับผม คิดว่า ของจากโรงงานดีที่สุดครับ

"การตอบสนองของเครื่องยนต์ ..... อยู่ที่ส่วนผสมของแอลกอฮอล์"
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 10:50:22 »

ที่พี่ใส่อยู่น่ะ ดีที่สุดแล้วครับ เป็นของแท้ JAPAN ผมก็ใส่อยู่ครับ เคยใส่สายแต่ง ไม่มีผลสำหรับเครื่องเดิมๆ แพงด้วย และเสียง่าย ผมถอดทิ้งไปแล้วครับ  ลองพิจารณาดูครับ สำหรับผม คิดว่า ของจากโรงงานดีที่สุดครับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 11:16:42 »

Hurricane ใหม่เอี่ยมเส้นขนาด 9.9 มิลราคา 1,500 <<<< ดีกว่ามือสอง ครับ

ส่วนของแท้เบิกห้าง ไม่ไหวจะซื้อครับ 4 พันกว่า

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 13:47:36 »

Hurricane ใหม่เอี่ยมเส้นขนาด 9.9 มิลราคา 1,500 <<<< ดีกว่ามือสอง ครับ

ส่วนของแท้เบิกห้าง ไม่ไหวจะซื้อครับ 4 พันกว่า

... ตามน้ากู้ ครับ ถ้า เงินเหลือก็ของแท้เดิมๆ แต่ของแต่ง เอาของใหม่ดีกว่าครับ สายหัวเทียน มีค่าความเสื่อม เริ่มศูนย์จากเราดีกว่าครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

Senior

: ทุกข์ใดไหนจะเท่า เปิดตู้กับข้าวแล้วแมร่งโล่ง...

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 14:41:16 »

แล้วเคยมีใครใช้ของเซียงกงมั่งครับโทรถาม 3 ร้าน แท้ถูกสุดชุดละ 300

จะเชื่อถือได้ไม๊ (ไม่ได้เริ่มจาก 0 ที่เราแต่ประหยัดกว่า 1,000 นึง)   อย่าไป

GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 14:49:46 »

แล้วเคยมีใครใช้ของเซียงกงมั่งครับโทรถาม 3 ร้าน แท้ถูกสุดชุดละ 300

จะเชื่อถือได้ไม๊ (ไม่ได้เริ่มจาก 0 ที่เราแต่ประหยัดกว่า 1,000 นึง)   อย่าไป

เฮียเหลือง ก็สอยตามงบที่เฮียเหลืองมีละครับ เหมาะสมที่สุด

เพราะรถเฮียเหลือง ไม่ได้ เอาไปลงสนาม ครับ 

สายไม่ผุ ไม่พัง ไม่แพง  จัดได้เลยครับเฮียเหลือง

Senior

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 14:51:37 »

ตามนั้น ได้ทางเลือกแล้ว ขอบคุณครับ  ขอบคุณ
คาปูชิโน่เย็น+วิปครีม
Professor

อะไรนะ... อีกทีซิ ....

กำลังใจ: 244

รถยนต์: EE-101 TH-SPEC Gxi body
รหัสเครื่องยนต์: 4EFTE 1300CC STOCK Turbocharger
อุปกรณ์แต่งรถ: LOOK LIKE JDM-AE100 Sedan Body
สังกัดพื้นที่: AEWT

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 14:59:16 »

ถ้าตามงบก็สอย มือสองมาก่อนค้าบ ถ้าให้แน่ใจควรลองใส่ดูก่อนคับจะได้ไม่เสียเที่ยวค้าบผม

กมฺมุนา วตฺตตี โลโก

ขอบคุณ AE เพราะไม่รู้นี่แหล่ะ... ทำให้รู้
Sถส่JหuมปัJ™
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 15:35:57 »

ลองก่อนได้เป็นดีครับ

มีน้องท่านนึง สายหัวเทียนรั่ว ขับรถไปเชียงกง ขอซื้อ 1 เส้น ขายให้นะครับ แต่ขอสับ

คนขายก็ แกะจากเครื่องที่กองอยู่แล้วเอาสายที่เสียของน้องท่านนั้น ไปเสียบแทน ฮี่ๆ

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 16:05:05 »

ลองก่อนได้เป็นดีครับ

มีน้องท่านนึง สายหัวเทียนรั่ว ขับรถไปเชียงกง ขอซื้อ 1 เส้น ขายให้นะครับ แต่ขอสับ

คนขายก็ แกะจากเครื่องที่กองอยู่แล้วเอาสายที่เสียของน้องท่านนั้น ไปเสียบแทน ฮี่ๆ

... ฮิๆ คนรับต่อไป จะโดนไฟชอร์ตไหมเนี่ยยยยยย ก๊ากๆๆ เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ

หมีป่าทุ่งบางกอกใต้
Professor
*

+++หมี โหด กระ โดด ฉึก+++

กำลังใจ: 84

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 18:59:28 »

ไฟ ช๊อต

เสีย 2 เท่า

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

กิจกรรม แรก ของปี Hang Out บางกอกใต้
eddy
High Super Senior

รับเช่าพระหลวงปู่โต๊ะ สภาพสวย ราคาดี 081-333-5115

กำลังใจ: 288

รถยนต์: AE สีแดงโคตร
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE เดิมๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: M79
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้ SBKK AE.T No.184

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 มกราคม 2010, 23:21:59 »

ของผม...เบิกศูนย์...

eddy@talontour No.001
คิดต่าง...แต่ไม่แตกแยก

ขอให้เจ้าจงเป็นเช่นเทียนไข     ยอมเผาไหม้ตนเองเพื่อเปล่งแสง
ขอจิตใจเจ้ามั่นคงไม่เปลี่ยนแปลง   สู้ขันแข็งช่วยเหลือเกื้อสังคม
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 04:12:48 »

ค้านสักนิดนะน้อง อยากจะบอกว่ารถพี่ก้อใส่แต่งเฮอริเคนพี่ก้อคิดว่าคงไม่แตกต่างอะไร ก้อเลยถอดออกมาตั้งใจว่าจะเอาไปขาย แล้วก้อเอาของเดิมใส่ลงไป แล้วก้อเอาไปขับดู บอกได้คำเดียวเลย"ดีนะที่กรูยังไม่ขายเฮอริเคนทิ้งไป" หัวเราะ ต้องกลับเอาเฮอริเคนมาใส่เหมือนเดิม แหะๆๆ

ก้อต้องลองดูนะครับเพราะการขับขี่ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

evergreen
Professor

กำลังใจ: 134

รถยนต์: (อดีต)ae101..และความทรงจำที่ดี
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิ้มเดิม...อิอิ

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 07:42:20 »

ของแท้ทำไมถูกจัง...ว่างๆฝากซื้อให้หน่อยนะสัก5 ชุด  ก๊ากๆๆ
Senior

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 11:54:06 »

เกิดปัญหาแล้น หน้าตาเหมือนกัน แต่มันไม่เหมือนกันครับพี้น้อง ใครจะเปลี่ยนระวังด้วย !! >> http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=14229.msg397548#msg397548
Senior

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 11:55:34 »

ค้านสักนิดนะน้อง อยากจะบอกว่ารถพี่ก้อใส่แต่งเฮอริเคนพี่ก้อคิดว่าคงไม่แตกต่างอะไร ก้อเลยถอดออกมาตั้งใจว่าจะเอาไปขาย แล้วก้อเอาของเดิมใส่ลงไป แล้วก้อเอาไปขับดู บอกได้คำเดียวเลย"ดีนะที่กรูยังไม่ขายเฮอริเคนทิ้งไป" หัวเราะ ต้องกลับเอาเฮอริเคนมาใส่เหมือนเดิม แหะๆๆ

ก้อต้องลองดูนะครับเพราะการขับขี่ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

กำลังรู้สึกอย่างงั้นอยู่ครับ เพราะ Hurricane เอามิเตอร์จิ้มแล้วความต้านแทบไม่กระดิกเลย

แต่คุณภาพยางยางไม่รู้นะ เขิลล์
hp_6365@EBA029
Super Senior

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 12:49:42 »

สรุปซื้อไรอ่ะ บอกบ้างน่ จะได้เปลี่ยนตาม

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
giffkay
Senior

กำลังใจ: 4

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2014, 04:26:37 »

Hurricane ผมใช้มา4ปีและ ก็ไม่มีปัญหาไร นอกจากใช้ไปนานๆยางตรงเบ้ามันจะเริ่มแข็ง เพราะอากาศบ้านเราแม่งร้อน+กับรถผมใช้แก๊ซห้องเครื่องก็เลยร้อนหว่าเดิมเป็นร้อนเหี้ยๆ  แล้วพอใช้ไปนานๆวิ่งๆไปยางตรงเบ้าพอมันแข็งมันก็เลยหลวม ลีอกไม่อยู่ชอบหลุดจากตัวเบ้า คิดว่าน่าเป็นเพราะการยืดขยายตัวของเตัวเครื่องอันเนื่องมาจากความร้อน+กับยางเบ๊ามันแข่ง ใช้ๆไปเมื่อเครื่องทำงาน ก็เกิดอาการไวเบรชั่น มันก็เลยเคลื่อนหลุดออกมา  ปัจุบัณก็ยังใช้อยู่ มองเห็นมันหลวมก็กดลงไปใหม่ ใช้ๆไปเด๋วมันก็เด้งขึ้นมาอีกเห็นแล้วหงุดหงิดชะมัด -*- แต่ขนาดเสียบอยู่หลวมมันก็ยังอุส่าวิ่งได้ดีติดครบสูบเดินไม่สะดุด เออ แปลก  

แต่ร้านที่ขายผมมาเขาก็บอกมาก่อนขายนะว่านะว่า "Hurricane เนี่ยมีมันก็มีอายุการใช้งานของมัน ถึงเวลาเปลี่ยนคุณจะรู้เอง(ตอนนี้กรูรู้แล้วล่ะ- -)  แต่อย่างไรก็ตาม มันถูกดีไซนมาให้รับความร้อนเท่านี้ ๆ ๆนะ คุณไปติดตั้งแก๊ซความร้อนก็มากขึ้น สเป็กที่เขาสร้างมาให้ทนความร้อนเท่านี้ๆก็เพี้ยนไปจากเดิม เพราะงั้นต้องให้เป็นแท้ศูนย์หรือของแต่ง อะไรก็แล้วแต่อายุการใช้งานมันก็น้อยลงอยู่ดี อย่าว่าแต่สายหัวเทียนเลย สายไฟอื่นๆหรือท่อน้ำมัน อายุมันก็เสื่อมไวกว่าเดิม เพราะงั้นคุณกำตังส์ไว้เลย ถึงเวลาแล้ววิ่งมาหาผม - -" .... (แหม่พ่อขายของตัวจริง..เล่นเอาเราคิดตามแล้วก็นะ..ก็จริงอย่างที่เขาบอก)

รถผม 3S-fe โคโรน่าครับ  (แวะมาเล่าสู่กันฟังน่ะ)
รถเพื่อนผมก็ โคโรน่า เอ๊กซิเร่อ 4A-fe ก็อาการเดียวกันเลยหลวมหลุดจากเบ๊า แต่วิ่งได้ปรกติ  ไม่สะดุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2014, 04:51:42 โดย giffkay » บันทึกการเข้า
sunya
Senior

กำลังใจ: 26

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2014, 05:59:33 »

ไช้อัลตร้า7มิลซิลิโคลนหลายปีแล้วยังดีอยู่เลย ทนจริงๆ  สุดยอด

T.0869730352 สันต์

tu _ranong
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2014, 08:46:58 »

ส่วนตัวอยากลองตัวนี้แต่ไม่ไหวแพงเกิ๊น จ๊ากๆ จ๊ากๆ

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 10:22:21 »

เฮียเหลือง ก็สอยตามงบที่เฮียเหลืองมีละครับ เหมาะสมที่สุด

เพราะรถเฮียเหลือง ไม่ได้ เอาไปลงสนาม ครับ 

สายไม่ผุ ไม่พัง ไม่แพง  จัดได้เลยครับเฮียเหลือง

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 10:26:02 »

Hurricane ผมใช้มา4ปีและ ก็ไม่มีปัญหาไร นอกจากใช้ไปนานๆยางตรงเบ้ามันจะเริ่มแข็ง เพราะอากาศบ้านเราแม่งร้อน+กับรถผมใช้แก๊ซห้องเครื่องก็เลยร้อนหว่าเดิมเป็นร้อนเหี้ยๆ  แล้วพอใช้ไปนานๆวิ่งๆไปยางตรงเบ้าพอมันแข็งมันก็เลยหลวม ลีอกไม่อยู่ชอบหลุดจากตัวเบ้า คิดว่าน่าเป็นเพราะการยืดขยายตัวของเตัวเครื่องอันเนื่องมาจากความร้อน+กับยางเบ๊ามันแข่ง ใช้ๆไปเมื่อเครื่องทำงาน ก็เกิดอาการไวเบรชั่น มันก็เลยเคลื่อนหลุดออกมา  ปัจุบัณก็ยังใช้อยู่ มองเห็นมันหลวมก็กดลงไปใหม่ ใช้ๆไปเด๋วมันก็เด้งขึ้นมาอีกเห็นแล้วหงุดหงิดชะมัด -*- แต่ขนาดเสียบอยู่หลวมมันก็ยังอุส่าวิ่งได้ดีติดครบสูบเดินไม่สะดุด เออ แปลก 

แต่ร้านที่ขายผมมาเขาก็บอกมาก่อนขายนะว่านะว่า "Hurricane เนี่ยมีมันก็มีอายุการใช้งานของมัน ถึงเวลาเปลี่ยนคุณจะรู้เอง(ตอนนี้กรูรู้แล้วล่ะ- -)  แต่อย่างไรก็ตาม มันถูกดีไซนมาให้รับความร้อนเท่านี้ ๆ ๆนะ คุณไปติดตั้งแก๊ซความร้อนก็มากขึ้น สเป็กที่เขาสร้างมาให้ทนความร้อนเท่านี้ๆก็เพี้ยนไปจากเดิม เพราะงั้นต้องให้เป็นแท้ศูนย์หรือของแต่ง อะไรก็แล้วแต่อายุการใช้งานมันก็น้อยลงอยู่ดี อย่าว่าแต่สายหัวเทียนเลย สายไฟอื่นๆหรือท่อน้ำมัน อายุมันก็เสื่อมไวกว่าเดิม เพราะงั้นคุณกำตังส์ไว้เลย ถึงเวลาแล้ววิ่งมาหาผม - -" .... (แหม่พ่อขายของตัวจริง..เล่นเอาเราคิดตามแล้วก็นะ..ก็จริงอย่างที่เขาบอก)

รถผม 3S-fe โคโรน่าครับ  (แวะมาเล่าสู่กันฟังน่ะ)
รถเพื่อนผมก็ โคโรน่า เอ๊กซิเร่อ 4A-fe ก็อาการเดียวกันเลยหลวมหลุดจากเบ๊า แต่วิ่งได้ปรกติ  ไม่สะดุด
น้าปรับลดไฟหรือยังครับ? ช่างที่ติดตั้งแก๊ส ชอบตั้ง "ไฟแก่" ครับ
ของผมนี่จานจ่ายโดนบิดมาสุดเลย ใช้รถได้ 5000 โล ปะเก็นฝาวาวล์รั่วเลยครับ
เปลี่ยนใหม่ ขับได้หมื่นโล รั่วอีกแระ -*-
ชักสงสัย ให้ช่างเช็คดู ไฟแก่เวอร์ๆครับ ตอนนี้ปรับลงเท่า LPG ปกติครับ
ความร้อนก็ไม่ได้ร้อนขึ้นเลยครับ นี่หน้าร้อนด้วย พัดลมเครื่องผมแทบไม่ได้ทำงานเลย ถ้าไม่ได้ซัดนะ
Nusai
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 กันยายน 2014, 15:52:50 »

สุดยอด
Mouse PL
Sophomore
**

ชอบของเก่า เล่าความหลัง

กำลังใจ: 2

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 กันยายน 2014, 14:23:18 »

ประสบการณ์ผมเมื่อปีแล้วเยียบแล้วเครื่องสดุดเลยตัดสินใจเปลี่ยนไม่รู้ใช้ของอะไรช่างหยิบ UNI ให้ ปรากฏว่าเหยียบเหนื่อยเลยตัดสินใจด้านหน้าไปขอของเก่าเดิมที่ติดรถคืนมา (YAZAKI) จากร้าน และขอซื้อเพิ่มอีกประมาณ 3 ชุด ช่างคิดค่าเบียร์ 3 ขวด ผมให้ 200 บาท  เอาชุดเก่ามาเช็คดูผลเส้นสั้นสุดวัดไม่ขึ้น เลยเอามายำเปลี่ยน 1 เส้น ปัจจุบันเหยียบปกติเหมือนเดิมครับ (จุ๊บยางแดงยังนิ่มอยู่)

Yodsawat
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์