Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รถควันขาว
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถควันขาว  (อ่าน 4806 ครั้ง)
ball_dmee
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 20:12:00 »

วันนี้ขับรถพาแม่ไปโรงเจแถวกระทุ่มแบนคับ อยู่ๆก็มีควันขาวออกมาจากท่อไอเสียโขมงเลยคับยิ่ง เร่งเครื่องยิ่งออกมากคับ มีกลิ่นเหม็นไหม้ด้วยคับ จอดรถลงมาดู มีควันออกมาเหมือนกันคับแต่น้อย   อาการแบบนี้เป็นที่หัวฉีดหรือว่าเครื่องหลวมคับ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยคับ แล้วถ้าจะฟิตเครื่องนี่อาการควันขาวจะหายไปมั้ยคับ แล้วงบสักเท่าไหร่คับ  ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง
System of a Down
AE Thailand Club Member
Senior

5Aเทอร์โบเสี้ยนๆ

กำลังใจ: 16

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 20:54:03 »

up ให้ครับ รอถามผู้รู้มา ตอบครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
บอยกะตุ๊ก
High Super Senior

กำลังใจ: 130

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: ฝาดำแล้วจร้าาา..
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 09:34:27 »

สงกะสัยว่าเครื่องจะหลวมมั้งง

รอผู้รู้ว่าคอนเฟริ์มดีกว่า ขยัน

คิดจะทำประกันชีวิต นึกถึงบอยกะตุ๊กนะครับพี่น้อง

085-9763506 ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุณรัก
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 22:13:20 »

ถ้าออกแบบปุบปับแบบนี้น่าจะแหวนหักแล้วครับ ว่าแต่รถยังมีกำลังเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ ถ้ากำลังหายด้วยก้อชัดเจน"แหวนหัก"

GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 12:19:38 »

มีอาการ....อีกอันนึงพ่วงมาด้วย

คือ อาการน้ำมันเบรครั่ว... เข้าสายเวคคั่ม   เหมือนจะเคยเห็นมีคนโพสอาการนี้

intaruk
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 14:27:18 »

1.น้ำมันเครื่องก่อนครับว่าขาดหรือเปล่าครับ ถ้าขาด แสดงว่ามีปันญาที่เครื่องครับ เปลี่ยนหมวก valve  แหวน ให้ดี ลูกสูบด้วยคับ
2. ดูระบบเบรคคับ น้ำมันเบรคหายก็มีส่วนคับ
3.รถท่าน มีแคส หรือเปล่า ถ้ามีอาจตันคับ

intaruk
จี๋_AE.T # 250
Senior

3เอส

กำลังใจ: 32

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 15:18:44 »

ขยัน ขยัน ขยัน

ball_dmee
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 18:34:01 »

เครื่องยนต์กำลังไม่ตกคับ ส่วนน้ำมันเครื่องพร่องไปนิดหน่อยคับไม่มาก น้ำมันเบรคยังปกติดีอยู่ ว่าแต่หัวฉีดมีผลด้วยมั้ยคับ
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 08:51:02 »

เครื่องยนต์กำลังไม่ตกคับ ส่วนน้ำมันเครื่องพร่องไปนิดหน่อยคับไม่มาก น้ำมันเบรคยังปกติดีอยู่ ว่าแต่หัวฉีดมีผลด้วยมั้ยคับ

... ไม่น่าจะเป็นที่หัวฉีดครับ  เพราะหัวฉีดเป็นน้ำมันเบนซิน ควันจะออกมาเป็นสีดำ   ถ้าสีขาวน่าจะเป็นน้ำมันเครื่อง/ น้ำมันเบรค / น้ำมันเพาเวอร์ เผาไหม้มากกว่าครับ  ขยัน ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

RKH06
High Super Senior

กำลังใจ: 125

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 21:35:31 »

... ไม่น่าจะเป็นที่หัวฉีดครับ  เพราะหัวฉีดเป็นน้ำมันเบนซิน ควันจะออกมาเป็นสีดำ   ถ้าสีขาวน่าจะเป็นน้ำมันเครื่อง/ น้ำมันเบรค / น้ำมันเพาเวอร์ เผาไหม้มากกว่าครับ  ขยัน ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์