Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ต่อวัดรอบเครื่อง เพิ่ม (หาสายIGหรือ Accไม่เจอครับ)
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อวัดรอบเครื่อง เพิ่ม (หาสายIGหรือ Accไม่เจอครับ)  (อ่าน 7925 ครั้ง)
nut27395
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 08 มีนาคม 2011, 19:21:01 »

ผมจะต่อวัดรอบเครื่องใ ช่ของยี่ห้อSARD ครับ ใส่ได้เกือบครบครับ เหลือสาย IG หรือ ACC ครับเอาจากตรงไหนได้บ้าง และสายสีอะไรครับ
ผมลองเอามาจาก ขั้วเครื่องเล่นเทป วัดรอบขึ้นปกติ แต่มีจุดหนึ่งเพี้ยนคือ ไฟสัญญาณที่หน้าปัท ของไฟเลี้ยวซ้าย ขวาไม่ขึ้น แต่ขึ้นกระพริบที่ไฟสูงแทน ไม่รู้ว่าผิดขั้นตอนไหนครับ  วัดรอบมี4 เส้น ต่อไฟแสงสว่างที่ขั้วจุดบุหรี่ 2 เส้น ที่ปลั๊กกลาง สายสีดำที่หน้าปัทม์เป็นสัญญาณวัดรอบ 1 เส้น ส่วนอีกเส้นคือสายไฟที่จะต่อเข้าIG ผมเอามาจากขั้วเครื่องเล่นเทปโดยการลองปิดเปิด สวิทซ์กุญแจ ดูครับ แต่ไม่รู้ผิดขั้นตอนไหนจึงเป็นอย่างที่บอกข้างต้นครับ  ว่าจะลองเช็คอีกทีแต่ยังไม่ว่างครับ
บุคคล_ทั่วไป
AE Thailand Club Member
High Super Senior

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

กำลังใจ: 83

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 12:17:50 »

ขยัน ขยัน ขยัน ขยัน

ผมให้ช่างติดให้ 100 เดียวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2011, 12:18:42 โดย บุคคล_ทั่วไป » บันทึกการเข้า

nepjune24
AE Thailand Club Member
Sophomore

かっこよくない

กำลังใจ: 8

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 17:18:52 »

1 ขั้ว acc ไฟที่มากจากบิดสวิทซ์กุญแจคลิ็ก1 (ตำแหน่งACC) สีน้ำเงิน เส้นใหญ่
2 ขั้ว ig ไฟที่มาจากบิดสวิทซ์กุญแจคลิ็ก2  (ตำแหน่งON) สีเขียว เส้นใหญ่
3 ขั้วสัญญาณ IGF ที่กล่อง ECU หรือหลังเรือนไมล์ สีน้ำเงินแถบเหลือง
4 Groud

หลอดไฟที่จุดบุหรี่ 12v 1.2w ครับ

!WaY Of LiFe!かっこよくない!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์